Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 98... แม่สอดที่รัก ... ชั้นรัก "ลีมูเชง" ตอนที่ ตง (จบแย้ววว )<==

เมื่อหนก่อนทู้พังค่ะ ก้อยชนกับน้องลูกปลาคนสวยดังโคร่มมมมมม  .... สงสัยต้องมีคนบ่นแน่ๆเลยค่ะ ว่าเอาแต่เที่ยวลั้ลลาดูโน่น ดูนี่ ไม่ไปถึงสวนส้มซะที เป็นพญาน้อยชมตลาดอยู่นั้นแหล่ะ ... ทู้พังซะเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ ... น้องลูกปลา ไม่ต้องกังวล พี่ไม่ว่าอะไรหรอกจ้า เพราะตั้งแต่โพสต์มาเคยทู้พี่พังมาซักห้าหกหนแล้วมั๊งคะ

วันนี้เดี๋ยวจะพาเข้าสวนค่ะ จริงๆแล้วเราเดินสวนกันสองวันเลยค่ะ วันแรกมัวแต่ทำกับข้าวกันเพลิน กว่าจะออกไปก็เกือบเก้าโมง แดดเริ่มออก ... อีกวันพวกเราก็เลยออกให้เช้าขึ้น อากาศดีมากเลยค่ะ เดินไปถึงท้ายสวนที่เราเคยมองมาจากบนระเบียง ว่ามันสุดลูกหูลุกตา เนี่ย แป๊บๆก็ถึงแล้วค่ะ เดินไปนุ้ยก็เลือกๆเด็ดส้มให้กิน

เจ้าการ์ฟิลด์ กับ เจ้าทรัฟเฟิ้ล เนี่ย ส้มเป็นหมาประจำสวนส้มค่ะ ชอบกินส้มมากๆ นานๆจะเห็นหมากินส้มเป็น ... สำคัญก็คือ ถ้าเราปอกส้มร่วงๆ แล้วเอาให้กินเนี่ย ถ้ามันเริ่มมีกลิ่นนิดๆ มันจะไม่ยอมกินเลยค่ะ บ้วนทิ้งทันที

ชอบรูปคุณนายการ์ฟิลด์รูปนี้มากเลยค่ะ ... เลียปากแผล่บๆ เพิ่งกินส้มอร่อยมาค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 8 ก.ค. 50 20:31:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom