Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ วันเศร้าว ๆ กับ .... ข้าวเกรียบปากหม้อญวน ... ภาค 2 หลังจากกระทู้ด๋อยค่า ^^'

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

ตรีว่าการลงโพสต์กระทู้ของตรีในแต่ละครั้ง
    นอกจากได้แชร์เรื่องราวของการทำอาหาร หรือเรื่องอื่น ๆ
    นอกจากจะแต่แบ่งปันความรู้เรื่องอาหารแล้ว

ตรีก็ยังได้ ... เก็บช่วงเวลาความรู้สึกที่ดี และ ไม่ดีที่ผ่านเข้ามาในชีวิต
    ... มันก็คล้าย ๆ กับเราได้เขียนไดอารี่นะคะ ...เก็บประสบการณ์ต่าง ๆ
    กลับมาอ่านซ้ำทีไรก็รู้สึกดีทุกที ^^

... ช่วงนี้กำลังเศร้าค่ะ ... หมาที่บ้านตาย ... อยู่กันมาสิบปี
    อยู่ ๆ ก็ตายไปเฉย ๆ เลย .. เหมือนนอนหลับตายไปเฉย ๆ
    .. อาทิตย์ที่แล้วยังไปงาน Dog show ด้วยกันอยู่เลย

...หมาที่ตายชื่อปุยค่ะ ... ไม่ใช่มะมิ้นนะคะ
    อย่างว่าค่ะ ... ตรีรักหมา ... เลยจะรู้สึกเศร้ามากสักหน่อย
    แต่ตอนนี้ทำใจได้แล้วค่ะ ... เกิด แก่ เจ็บ ตาย

... อีกหน่อยเราก็ต้องตายเหมือนกัน สัจจธรรมของโลกมนุษย์
    ... คิดได้แต่มันก็เศร้าเนอะ ^^"

จบเรื่องเศร้า(ของตรี) มาต่อด้วยเรื่องบริโภคของเราดีกว่าค่ะ
    วันนี้บ้านเอเอฟกำลังกินอาหารเวียดนามจากร้าน T-House กัน

เราอย่าแพ้ดีกว่า .... มากิน ข้าวเกรียบปากหม้อเวียดนามที่บ้าน T(riny)-House กันดีกว่าค่ะ ^^
    ... รับประกันความอร่อย .. โดยแม่ค้าเก่า .... แต่ไม่แก่(มาก) คนนี้เลยค่ะ ^^

(ชนกันดังโครม .... เริ่มใหม่อีกนะคะ ^^')

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 50 19:01:13

จากคุณ : Triny - [ 15 ก.ค. 50 17:46:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom