Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

** รบกวนอาจารย์ทุกท่านเข้ามาแก้ข้อผิดพลาดให้ทีค่ะ**

วันนี้ด้วยแรงแห่งรักทำเค้กนมสด สูตรพี่ตรี
    http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2006/07/D4578206/D4578206.html

ใส่ทุกอย่างตามสูตรเปะๆ แต่มันออกมาแบนแต๊ดเลยค่ะ
    ไม่กล้าแม้กระทั่งจะถ่ายรูปมาให้ดู -*-

ลองเอามาทาน เนื้อข้างบนฟูนุ่มเบามากๆ แต่ข้างล่างแข็งแน่น
    (ที่มันแข็งแน่นคงมาจากเพราะมันฟูไม่ขึ้น )

อยากถามทุกท่านค่ะ
    1.ที่มันแบนเกิดจากเพราะอะไรเหรอคะ ใช่เพราะตีนานไปไหม
    2.ถ้าเป้นเพราะตีนานในแต่ละส่วนควรตีสปีดไหนเวลาเท่าไหร่เหรอคะ
    3.ช่วยรบกวนสอนวิธีเอากระดาษไขรองก้นและขอบให้ทีเถอะค่ะ
    เพราะที่ทำทั้งเคาะไม่ออก แถมพองัดออกมา กระดาษติดกับเนื้อเค้กอีก -*-

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน - [ 15 ก.ค. 50 19:03:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom