Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@^ ^@ ชวนเพื่อนๆๆมากิน........... เค้กคัสตาร์ดกีวี............. กันเถอะค่ะ@^ ^@

ช่วงนี้บังเอิญไปได้กีวีถูกๆๆๆๆมาค่ะ เลยต้องหาวิธีกำจัดซักหน่อยเลยมาลงตัวที่ เค้กคัสตาร์ดแต่งหน้าด้วยกีวีนี่แหละค่ะ เค้กนุ่มๆๆๆคัสตาร์ดหวานมันชุ่มฉ่ำตัดกับกีวีหวานอมเปรี้ยว เข้ากั้นเข้ากัน หรือจะใช้ผลไม้อื่นๆๆๆตามชอบใจ ถ้าเป็นหน้าสตอเบอรี่คงน่ากินมากๆๆๆเลย

ตอนแรกที่เห็นเค้กที่ใช้พิมพ์แบบนี้เมื่อประมาณต้นปีนี้นะค่ะ จากทู้ของคุณเมล่อน บัน เห็นแล้วถูกใจมากๆๆๆๆอยากทำตั้งนานแล้วแต่ตอนนั้นฝีมือยังไม่แก่กล้า เลยรอไว้ก่อนดีกว่า รอเวลาค่อยๆๆพัฒนากันไป

พิมพ์นี้ซื้อมาจาก The Mall งามวงศ์วานนะค ราคาประมาณ 300 - 400 บาทไม่แน่ใจซื้อนานแล้วลืมค่ะ

ตัวเนื้อเค้กวันนี้ใช้สปันจ์เค้กสูตรคุณ dew_monamoji เนื่องจากไปเที่ยวบล็อกคุณดิวมา คุณดิวบอกว่านี่เป็นสปันเค้กในดวงใจบรรยายซะน่ากินเลยลองเอามาทำบ้าง ไม่ผิดหวังเลยค่ะเนื้อเค้กเนียนละเอียดมากๆๆๆ

ปล. 1 ขอขอบคุณ คุณเมล่อน บัน ที่มาแนะนำพิมพ์สวยๆๆและวิธีใช้พิมพ์นะคะ ไม่งั้นอาจจะงงเอาอีกด้านมาใช้แทน

ปล. 2 ขอขอบคุณ dew_monamoji สำหรับสูตรสปันเค้กน่ากินอีกสูตรนึง

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 50 19:58:41

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 50 19:43:45

จากคุณ : momijimi - [ 15 ก.ค. 50 19:41:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom