Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

'o' รบกวนถามชื่อ / ส่วนผสมอาหารครับ 'o'

พอดีต้องใช้ทำรายงานครับ อย่่างงง รบกวนแนะนำหน่อยครับ

1. Sauteed Vegetable คืออะไรครับ อะไรคือ sauteed !?

2. Chicken "Pasanda" คืออะไรครับ (chicken brest stuff with minced chicken leg / pistachio & almond)

3. Biryanee rice ข้าวอะไรครับ -*-

4. Paneer Makhani หามาได้ว่าคือ cheese in curry ถูกไหมครับ

5. Dal Makhani คืออะไรครับ

6. Zeera rice ด้วยครับ

7. Cauliflower Jalfrezi ดอกกระหล่ำเอาไปทำอะไรอะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ต้องใช้ทำรายงาน ไม่ค่อยรู้เรื่องอาหารเลย กินอย่างเดียวครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ กราบ 10 หนเลย m(_ _)m

จากคุณ : om3!ette - [ 16 ก.ค. 50 22:03:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom