Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สารให้ความคงตัวที่ใช้ทำไอศครีม ภาษาอังกฤษเรียกว่าอะไรค่ะ??

รบกวนสอบถามนิดนึงน๊ะค่ะ สารที่ให้ความคงตัวที่ใช้ทำไอศครีมเรียกว่าอะไรค่ะ คือพึ่งซื้อเครื่องปั่นไอศครีมอันจิ๊วมาอะไร อยากลองฝึกทำไอศครีมทานเอง หรือว่าท่านใดมีสูตรเด็ดไอศครีมจะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ และสัญญาว่าเมื่อทำเสร็จจะโพสผลสำเร็จ (หรือเปล่ายังไม่ทราบ อิ อิ อิ) มาให้ดูน๊ะค่ะ รบกวนด้วยน๊ะค่ะ

จากคุณ : oho49 - [ 17 ก.ค. 50 05:20:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom