Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรียลลิติ้ฟู้ดดดดด "หมูแฮมโชว์"(ไม่หงิกนะ)

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณ"Lee Sharp"ที่ได้Upไฟล์เกี่ยวกับการทำหมูแฮมและการรมควันให้ผมเมื่อหลายเดือนก่อน ตอนนี้ผมได้ทดลองทำและสามารถทำได้ในระดับหนึ่ง จนเป็นที่พอใจของตัวเองแล้วครับ

วันนี้ที่จะทำเป็น อกไก่รมควัน และ หมูแฮมรมควันครับ เนื่องจากวันที่28เดือนนี้ ที่บ้านจะไปทำบุญให้พ่อผมเป็นวันเกิดของพ่อผมครับ แต่พ่อก็ตายไปได้หลายปีแล้วทุกๆปีก็จะทำบุญวันเกิดให้พ่อในวันนี้ ก็เลยคิดว่าปีนี้ทำอกไก่กับหมูแฮมรมควันกันดีกว่า

แต่ทำไมถึงเรียกว่า เรียลลิตี้ฟู้ด เพราะทุกท่านต้องช่วยกันลุ้นหน่อยครับ เพราะมันไม่ได้เสร็จในวันนี้นะซิครับ

เพราะอะไรติดตามต่อไปเลยครับ

*ที่เห็นควันโขมงแบบนี้ไม่ต้องกลัวว่าจะเดือดร้อนบ้านข้างๆนะครับ เพราะข้างบ้านผมด้านนี้เป็นโรงแรมม่านรูดครับ ใครโวยวายผมจะเอาคลิปไปแฉฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า ส่วนที่เห็นในรูปนี้เป็นการทดลองทำเมื่อคราวที่ผ่านๆมาครับ *

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 50 23:14:49

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 50 22:37:39

จากคุณ : SNRI - [ 20 ก.ค. 50 22:02:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom