Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 99... ก๋วยเตี๋ยวหมูเลียง แล้วก็ชวนไปห่อหนังสือ books4brains ค่ะ<==

มีอยู่วันนึงค่ะ ... อยู่ๆก็นึกขึ้นว่า อยากกินก๋วยเตี๋ยวหมูเลียงจังเลย จริงๆแล้วก้อยเองก็ลืมไปแล้วนะคะ ว่าไอ้เจ้าหน้าตาของ ก๋วยเตี๋ยวหมูเลียง หรือ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อเลียง เนี่ยมันเป็นยังไง เพราะในกรุงเทพก็ไม่ค่อยเห็นจะมีขายเลยค่ะ ( ถ้าใครรู้ว่ามีขายอยู่แถวไหน บอกด้วยนะคะ)

ทำไงดีเนี่ย ... สงสัยต้องทำเองแล้วหล่ะซิเนี่ยเรา

แต่โชคดีค่ะ เพราะตุ๋ม คุณนายเย็นชา เป็นสาวเมืองจันท์โดยกำเนิด บ้านคุณพ่อคุณแม่ก็ยังทำสวนผลไม้อีกต่างหาก ... ตุ๋มบอกว่า ที่บ้านตุ๋มปลูกเร่วเอาไว้ค่ะ เดี๋ยวกลับบ้านไป จะไปถอนเอามาให้พี่ก้อยทำก๋วยเตี่ยว

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 50 20:38:48

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 22 ก.ค. 50 19:33:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom