Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกมจ้ะเกม...เกี่ยวกั้บการทำอาหารนะคะ อย่าย้าย อย่าอุ้มเค้านะ ทายกันเสร็จแล้วเค้าจะมาเสนอวิธีทำจ้า...

มาแล้วค่ะ...
    มาตามสัญญา (กับใครฟระ...)

อย่างที่บอกไว้ว่าจะมาชวนกันเล่นเกม  
    โดยมีของรางวัลเล็ก ๆ น้อย ๆ จากอังกฤษ  ส่งตรงไปถึงบ้านท่าน  

กติกามีดังนี้ค่ะ

มีโจทย์ทั้งหมดห้าข้อ
    ผู้ชนะจะต้องตอบให้ถูกทุกข้อ
    กรณีที่มีผู้ตอบถูกมากกว่าหนึ่งคน  พริตตี้จะเป็นผู้จับสลากเลือกผู้ชนะเพียงคนเดียว
    (โดยการเอาบิสกิตน้องหมาไปวางทับบนกระดาษที่เขียนชื่อผู้ชนะพร้อม ๆ กันเป็นแถวยาว  และให้พริตตี้ยืนตรงกลาง
    ถ้าพริตตี้พุ่งไปที่บิสกิตชิ้นไหนก่อนเพื่อน  คนนั้นก็ชนะไป
    บิสกิตดังว่านี้จะเหมือนกันทุกชิ้นนะคะ)

ต่อไปก็ของรางวัล

พอดียังไม่ว่างเอารูปลงคอมพ์ค่ะ  
    คราวหน้าจะเอารูปมาให้ดูละกัน

มันคือ
    ตำราทำอาหารเช้าจาก  "กระดองเบลอ  อังกฤษ"
    Le Cordon Bleu
    Home Collection
    "BREAKFAST"
    รูปสี่สีตระการตา  ดูน่ากินไปซะทั้งนั้น...
    ท้ายเล่มมีเคล็ดลับ Chef Techniques ด้วยจ้า

ดูรูปโจทย์ข้อที่หนึ่งกันเลยค่ะ

จากคุณ : Amber n the Gang - [ 23 ก.ค. 50 20:25:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom