Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

... สูตรนี้ท่านได้แต่ใดมา ...

เห็นมืออาชีพ ไม่ว่าคุณจุ๋ม คุณวรรณ คุณตรี chef umim คุณร่ำอักษรา คุณงาขาว เจ๊หลี คุณjumjee และอีกหลายท่านที่อิฉันประสงค์จะออกนาม แต่ออกนามได้ไม่หมด (คือที่นี่มือโปรเยอะมาก......) ทำแต่ละเมนู รู้สึกซูฮกในความเก่งกาจมาก ๆ ค่ะ

จากการที่ได้จด (หรือลอกน่ะแหละค่ะ) ทั้งสูตรทั้งวิธีทำไป และลองหัดทำเองมาซัก 3-4 อย่างแล้ว ก็ทำให้รู้สึกสงสัยว่า

สูตรที่ทุก ๆ ท่านมี(และเผื่อแผ่ให้มือใหม่ได้ลองทำกันด้วย)นั้นท่านได้แต่ใดมา.... มีแบบคิดค้นชั่งตวงวัดกันเองมั้ยคะ

แล้วทุกวันนี้ทำไป กางตำราไปมั้ยคะ

เพราะมือใหม่อย่างอิฉันนี้ มือซ้ายจับเครื่องตีไข่ มือขวาพลิกสูตรน่ะค่ะ ทำไป พลิกไป บางครั้งลน ๆ จะเอาเครื่องตีไข่มาเกาหัวตัวเองก็หลายครั้ง  (แบบงงว่าเปิดไว้หน้าไหนแน่)

ยังไงก็แล้วแต่ ลูกศิษย์มุมห้องขอโค้งคาราวะ 3 ครั้งงาม ๆ ในฝีมือและความใจดีของทุกท่านค่ะ

ขอให้ทุกคนมีความสุขจากผลบุญในความเอื้อเฟื้อสูตรอาหาร + ขนมอร่อย ๆ นะคะ

วิ้ววววว

จากคุณ : tinnytight - [ 24 ก.ค. 50 15:29:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom