Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ Review หนูแดงพาชิม " Ma Maison" อาหารฝรั่งเศส@@

แวะผ่านมา รีวิว สักหน่อย
    ช่วงนี้ยุ่ง ๆ เหลือเกิน และก็เซ็งกับ (เศษ+กิจ) เพราะมันดูเหมือนเป็นเศษ ๆ จริง ๆ ช่วงนี้
    เห้อ...เคียด ก็หาอะไรทานดีกว่า จะได้ไม่เคียด จริงไหมคับผม....

ที่นี่ผมยังไม่เคย รีวิว ร้านอาหารฝรั่งเศล สักที มาคราวนี้ ก็ได้เวลาสักที
    ร้านอาหารฝรั่งเศล ก็เป็นอีกอาหารประเภทหนึ่งที่โดยส่วนตัวชอบมากเช่นกัน
    โดยการจัดตกแต่งอาหารนั้น เป็น art ดีจริง มากกว่าชาว อิตาเลี่ยนเยอะ และน่าจะใส่ใจกับการตกแต่ง
    ประดิษฐ์พอ ๆ กับ อาหารญีปุ่นเลย
    ณ ห้องอาหาร Ma Maison นั้น เป็นอาหารที่ตัวผมของเรียกว่าแนว Moden French ละกันคับ
    เพราะด้วยการตกแต่งนั้นหน้าตาสมัยใหม่ ไม่ใช่แนวดั่งเดิมอะไร โดยแนวความคิดคงจะมาจากเชฟที่ประจำห้องอาหารนี้
    อย่างแน่นอน แต่สถานที่นั้น ห้องอาหารของที่นี่ ต้องบอกไว้เลยว่าดูการอนุรักษ์แล้วนั้น เยี่ยมทีเดียวคับ
    ห้องทำจากไม้สัก ที่ทำการแกะสลักได้สวยงาม ตัวผมดูไม่เป็นว่าเป็นไม้สักทองหรือไม่ แต่ดุแล้วไทย ๆ เข้ากันได้ดีคับ
    ส่วนอีกด้านติดกระจกนั้น มองเห็นสวยต้นไม้ใหญ่ ๆ ที่มีทั่ว ได้ดีทีเดียว
    นับว่าเป็นโรงแรม ที่มีต้นไม้ใหญ่ และความร่มรื่นมาก ๆ ที่หนึ่งเลยคับ

แต่ว่าอาหารน่าตา รสชาติจะเป็นเช่นไร ตามไปกันคับ..................

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ 25 ก.ค. 50 02:31:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom