Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[กระทู้รวมฮิต] ... หลากหลายร้านอาหารที่สมควรลองไปกินที่ "ญี่ปุ่น" ใครมีร้านเด็ด ก็มาช่วยกันรวบรวมกันดีไหมครับ !!??

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน
    รู้สึกเขินๆนิดหน่อยที่ไม่ได้โพสกระทู้เป็นระยะเวลานานมากแล้ว เพราะว่าทำงานซะเหนื่อย พอกลับบ้านก็เอาแต่นอนลูกเดียว

อีกอย่าง ... ที่ไม่ค่อยได้ทำอาหารก็เพราะว่ากำลังลดความอ้วน
    ถึงจะทำแต่มันก็ดูไม่น่ากิน... ของอะไรที่มันกินแล้วผอมๆส่วนใหญ่มันก็ไม่น่ากินทั้งนั้นแหล่ะเนอะ ดูแล้วมันคงไม่น่าจะยั่วยวนเท่าที่ควรอ่า

แต่วันนี้ก็พึ่งไปกิน "ร้านแกงป่า" ที่อยู่แถวๆศรีย่าน ถ.พิชัย
    มาครับ ร้านนี้เขามีทีเด็ดที่อาหารแซ่บๆ เผ็ดๆ อย่างพวกผัดเผ็ด นี่เขาจะถนัดเป็นอย่างยิ่ง ถ่ายรูปมาด้วย วันหลังจะเอามา review ให้ชมกันต่อไปครับ

วันนี้เป็นคิวของการรวมฮิตร้านอาหารที่ผมได้ไปทานมาที่ญี่ปุ่นครับ

รู้สึกว่ากระทู้ที่ผมเคยทำ review ไว้เมื่อนานมากมาแล้ว
    มันถูกเก็บไปอยู่ในคลังกระทู้ แล้ว link ต่างๆที่ให้ไว้ก็เริ่มตายไปตามๆกัน การค้นหา การเก็บข้อมูลอาจจะทำให้ยากขึ้น

ผมเลยมีความคิดว่า น่าจะรวมร้านอาหารเหล่านั้น มาไว้ในกระทู้นี้ เพียงกระทู้เดียว เพื่อความสะดวกของคนที่สนใจนะครับ ผมจะแถมแผนที่และพิกัดของร้านแต่ละร้านให้อย่างละเอียดเท่าที่จะหาได้นะครับ

หากใครมีร้านไหนที่ได้ไปกินมา อยากจะเพิ่มเติมก็ขอเชิญเลยนะครับผม

มาดูกันเลยว่ามีอะไรบ้าง !!!

-----------------------

เริ่มต้นที่ไหนก่อนดีเอ่ย. ... . Kobe ก่อนเลยละกันนะครับ
    ที่นี้เป็นสวรรค์ของคนรักเนื้อวัว คนที่ทานไม่ได้ อย่าพึ่งน้อยใจนะครับ เดี๋ยวจะมีอีกหลายร้านที่พลาดไม่ได้เลยล่ะ !!!

แผนที่ย่านสถานี Motomachi ครับ
    ร้านที่ผมอยากแนะนำสำหรับสถานีนี้ มีอยู่ 2 ร้านด้วยกัน คือ Wagyu Cream Croquette และ Ito Charcoal Broiled Steak

จากคุณ : Calamity - [ 25 ก.ค. 50 14:48:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom