Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ส่งการบ้านแม่สลิ่มและคุณดาว ด้วย The star award creamcheese brownies

เล็งไว้นานแล้วว่าเมนูนี้พลาดไม่ได้เพราะหน้าตาหน้ากินเสียเหลือเกิน และเจ้าบราวนี่คือของโปรดของยุ้ยเลย

ที่สำคัญจะกู้ชื่อเสียงคืนมา เนื่องจากสมัยสาวๆ หัดทำขนมใหม่ๆ ลองทำเจ้าบราวนี่เป็นอย่างแรก แต่ออกมาแข็งโป๊ก แต่ยังใจกล้า เอาไปให้เพื่อนช่วยทำลายหลักฐาน เพื่อนๆแสนดี ก็ช่วยกันกินไปถามไปว่ามันคืออะไร เพราะไม่สามารถบ่งบอกทั้งรสชาดและหน้าตาได้

หลังจากนั้นได้กินบราวนี่เจ้าอร่อยทั่วกรุงฟรีๆ จากคุณเพื่อนเป็นเวลาหลายเดือน พร้อมกับคำพูดติดหูว่า

"ยุ้ย จำไว้นะแบบนี้เค้าเรียกบราวนี่ หน้าตา และรสชาดแบบนี้นะ"  

555  หาเหตุกินฟรีจนกลมเลยเรา
    ยุ้ยทำตามสูตรของแม่สลิ่มค่ะ อร่อยมากๆ พอดีว่าซื้อพิมพ์รูปดาวมา เลยขอตั้งชื่อให้กิ๊ฟเก๋ ว่า "The star award "ซะเลย เพราะหน่วยกล้าตายชิมและชมกันหย่าย

หน้าบานอีกแล้วค่ะ ขอบคุณเจ้าของสูตรนะคะ

ก่อนส่งเข้าเตา ลุ้นแทบแย่

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : คุณนายรองเท้าแตะ - [ 27 ก.ค. 50 01:07:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom