Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ [ [ แ ผ น ที่ ร้ า น อ า ห า ร ใ น ตั ว เ มื อ ง ร ะ ย อ ง ค่ า ] ] ]

แผนที่อันน้อยนิดอันนี้ ทำเองค่ะ คร่าวๆ เห็นว่ามีเพื่อนๆไปเที่ยวกันอยู่บ่อยๆ ในรูปร้านที่ทำให้อร่อยค่ะ ราคาไม่แพงมาก เช่น ปลากระพงทอดน้ำปลานี่ ร้านเจ๊พรจะแพงที่สุด 240 บาทค่ะ(แต่อร่อยมากๆ) ต่ำสุดก็จะเป็น ร้านนายดลค่ะ ตัวละ 160 บาทเอง

ร้านที่ลงให้ในนี้ จะเป็นร้านที่ชิมมาหมดแย้ว แต่ก็ยังมีที่ชิมและยังไม่ได้ลงให้อีก จะเป็นร้านริมอ่างเก็บน้ำดอกกรายค่ะ อร่อยมากมายอีกเช่นกัน และถ้าใครอยากเปลี่ยนรสชาติก็มีนะคะ ร้านแม่ลาปลาเผา มาเปิดสาขาแล้วค่ะ ทางเดียวกับที่จะไปแหลมเจริญค่ะ อร่อยเหมือนกันค่ะ ส่วนแถวๆแหลมเจริญเนี่ย ร้านดังๆน่ะ ไปกินมาแล้วค่ะ ไม่อร่อยเลยยยยยย ฝีมือตกไปเยอะค่ะ น้ำพริกเปรี้ยวปรี๊ดดดดด แพงมากด้วยค่ะร้านนี้ และลาขาดไปเลยค่ะ

จากคุณ : Angle ^_^ Angle - [ 27 ก.ค. 50 15:44:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom