Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

^^ เมนูมื้อกลางวันแบบง่าย "โกยซีหมี่ (แบบประยุกต์)" ค่ะ... ^^

หวัดดีค่า... ^^

วันนี้แหม่มมีเมนูมื้อกลางวันแบบง่ายๆ มาฝากค่ะ เรื่องของเรื่องก็คือว่า เมื่อซักอาทิตย์ที่แล้ว แหม่มไปทานบุฟเฟต์ติ่มซำ (อีกแล้วคับท่าน >.<) ที่โรงแรมเอเชียมาค่ะ แล้วอาหารจานเดียวในไลน์บุฟเฟต์เป็น โกยซีหมี่ อยากกินก็อยาก แต่กลัวกินติ่มซำไม่คุ้ม 555 เลยไม่ยอมกินค่ะ กินแต่ติ่มซำล้วนๆ

พอกลับบ้านมา อารมณ์อยากกินมันยังมีอยู่ เลยตัดสินใจว่า เอาฟระ ชั้นทำกินเองก็ได้ อิอิ... เลยได้เป็นเมนูนี้ออกมาค่ะ ที่ว่าเป็น โกยซีหมี่ (แบบประยุกต์) ก็เพราะว่า แหม่มไม่ได้เอาเส้นไปต้มก่อนทอด เหมือนตามปกติที่เค้าทำกันนะคะ แหม่มใช้วิธีสะดวก หรือจะพูดอีกที ก็วิธีของคนขี้เกียจแบบแหม่ม 555 โดยการจับเอาไปทอดซะเลย เหมือนๆ หมี่กรอบ :P

ได้หน้าตาประมาณนี้ค่ะ...

^^

จากคุณ : mamchan - [ 28 ก.ค. 50 20:34:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom