Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~o~ วันนี้ชวนไปพักผ่อนในวันสบายๆ ที่พัทยา ก๊อกๆ แก๊กๆ เปิดครัวทำขนมส่งการบ้านพี่บอล จบด้วยอาหารจีนไหหลำร้านโปรดค่ะ!!~o~

หวัดดีค่ะพี่ๆ ทุกคน ^^
    หยุดสี่วัน ไปไหนกันมาบ้างเอ่ย....

แฮะๆ แพรสารภาพเลยค่ะ ว่าหยุดวันพระก็จริง ^^" แต่แพรไม่ได้ไปวัดเลย (เค้าไปกันทั้งบ้าน ยกเว้นแพร - -' พอดี.. กำลังติดพันอยู่กับพระแฮรี่ค่ะ... แป่วว.... >o<" น่าให้อภัยมั้ยเนี่ย ^^")

อ่า.. เดี๋ยวย้อนรอยนิดนึงนะคะ

ช่วงหลังสอบเสร็จ แพรว่างมาก แต่คนอื่นไม่ว่างด้วย
    เลยปลีกวิเวกไปดูหนังคนเดียวมา 4 เรื่องแน่ะ ^^"

Ratatouille
    Turistas
    Harry Potter
    แล้วก็ Little Children ค่ะ

ในส่วนของ Turistas ดูปุ๊บ.. รู้สึกว่าเป็นหนังเกรดบีค่ะ ฉากสวย แต่เรื่องมัน.. ง่ายไปนิดนึง มีดีที่พระเอกกับฉากอย่างเดียวเลยเรื่องนี้ ส่วน Harry ก็.. แฮะๆ ตามประสาคนอ่านหนังสือเนอะ ^^" สู้อ่านไม่ได้อยู่แล้วค่ะ

ที่ประทับใจมากๆ ก็คือ Ratatouille กับ Little Children
    Ratatouille ภาพสวยมากกกก....... เจ้าเรมี่น่ารักสุดๆ ไปเลย ^^ เพลงเพราะ อาหารน่ากิน.. จริงๆ แพรเป็นคนไม่ดูหนังการ์ตูนค่ะ แต่พอเห็นเรื่องนี้เกี่ยวกับอาหาร เลยดูซะหน่อย แล้วก็ไม่ผิดหวัง ทำให้อยากกลับไป Paris อีกครั้งเลยล่ะ... ^^ ภาพหวานฝันจริงๆ ค่ะ...

ส่วน Little Children เป็นหนัง Drama...
    ได้รางวัลด้วยล่ะ และแพรก็คิดว่าสมควรได้รางวัลมากๆ เลยค่ะ เพราะสิ่งที่ผู้กำกับต้องการจะสื่อให้คนดูได้ดู เป็นอะไรที่ ลึกซึ้งแล้วก็คม... หนังเรื่องนี้ไม่ค่อยเหมาะกับเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีนะคะ(ได้ข่าวว่าเธอก็ต่ำกว่า - -') กบว.ไม่เซ็นเซอร์อะไรเลย ฉากล่อแหลมค่อนข้างเยอะ เกือบไม่เข้าเมืองไทยแล้วค่ะ แต่เมื่อชั่งน้ำหนักดูแล้ว แง่คิดที่สื่อผ่านตัวละคร มีมากกว่า ^^ คุ้มค่ากับการเข้าไปดูค่ะ

รู้สึกเหมือนตัวเองกำลังอยู่ห้องเฉลิมไทย - -'
    จริงๆ ไม่มีอะไรน้า... ^^" เป็นการเกริ่นเล็กน้อย เพราะแพรไปดูที่ Emporium  
    แล้วก่อนไปดูก็ทานก๋วยเตี๋ยวเรือไปชามนึงที่ฟู้ดคอร์ท เห็นว่าเป็นของร้านนารา (ร้านที่ชอบอีกร้านนึงที่ปกติจะอยู่ที่เอราวัณล่ะค่ะ) แต่ว่า.. พอมาอยู่ที่ฟู้ดคอร์ทแล้ว มันไม่อร่อยเลยล่ะ....

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 50 17:53:43

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+ - [ 31 ก.ค. 50 17:52:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom