Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำร้านบุฟเฟ่ต์ ซีฟู้ด สุดคุ้ม 139 บาท

วันนี้ผมไปทำธุระแถวเดอะมอล์ บางแค และตอนกลับพอดีขับรถผ่านมาทางหมู่บ้านเศรษฐกิจ เลยเผลอไปเห็นร้านอาหารที่ไม่รู้ว่าเปิดใหม่รึป่าวอยู่ร้านนึงติดกลับโรงเรียนอนุบาลเด่นหล้า ด้วยราคาที่สดุดตาอย่างมาก บุฟเฟ่ต์ ซีฟุ้ด139บาท/ท่าน ประกอบกับที่ตอนนั้นหิวจัด เลยรีบดิ่งเข้าไปทันที ตอนแรกก็นึกอยู่ว่ามันจะเป็นร้านหมูกะทะเพิ่มกุ้งรึป่าวหว่า แต่พอเดินเข้าไปดูอาหารในร้าน โอ้พระเจ้าซาร่า อาหารเยอะมากเลย ที่เห็นน่ากินๆก็นี่เลย ปูทะเลผัดผงกะหรี่ (ไม่ได้พิมผิดครับ ปูทะเลจริงๆ) กุ้งผัดพริกไทยดำ ก้ามปูอัดทอด ทอดมันกุ้ง ไข่ตุ๋น ซุปน่องไก่ ปลาเก๋าทอดสามรส (อันนี้ตัวเล็กไปหน่อยแต่ไม่เป็นไรเพราะนี่ร้านบุฟเฟ่ต์ ไม่อั้นอยู่แล้ว!!) และอีกประมาณ6 7 อย่าง ส่วนพวกอาหารสดก็มี หอยนางรมสด กุ้งแม่น้ำ กุ้งกุลาดำ ปูม้า หอยลาย หอยแครง แล้วก็หอยอะไรไม่รู้ครับกลมๆ ผมไม่รุจัก แต่อร่อยมาก ละก็จะมีพวกหมู ไส้กรอก ปูอัด ลูกชิ้น ผักสด แบบร้านหมูกระทะทั่วไปครับ บรรยากาศร้านหน้านั่งมาก เป็นเรือนกลางน้ำ ออกแนวจีนเล็กๆ สำหรับคนที่ฟังแล้วไม่เชื่อ ว่าราคา139บาท แต่อาหารขนาดนั้นเป็นไปได้หรอ เชิญมาพิสูจน์เองได้ครับ ร้านชื่อ แบมบู บุฟเฟ่ต์ ครับ อยู่ประมาณเพรชเกษม100 ฝั่งเดียวกับหมู่บ้านเศรษฐกิจครับ ตรงข้ามบิ๊กซีเพรชเกษม ร้านจะอยู่เลยหมู่บ้านมาหน่อย ใครมีเวลาก็ลองแวะไปชิมกันดูนะครับ ราคาโดนใจมาก แถมรสชาติก็ใช้ได้เลย

จากคุณ : gillva - [ 3 ส.ค. 50 21:46:23 A:58.9.150.77 X: TicketID:151515 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom