Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ ไข่หม้อ(กระทะ) & ก๋วยจั๊บญวน เมนูปลดหนี้ค่ะ ^^'

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

เมื่อวานตรีไปทำเรื่องโอนบ้านมาค่ะ
    กว่าจะเสร็จก็เหนื่อยทีเดียวค่ะ เพราะต้องขับรถเวียนไปเวียนมาหลายรอบ ระหว่างที่ดินกะธนาคาร นึกว่าจะง่าย ๆ ซะอีก - -"

กลับมาถึงบ้านก็เหนื่อยนอนสลบเหมือด  >.<

คาดว่าคงต้องเหนื่่อยตอนย้ายบ้านอีกรอบนึงล่ะค่ะ
    ก็จะหอบข้าวของ หม้อ ไห กะละมัง หมาs จิปาถะอีกสารพัด

แต่ยัีงดีที่ว่าบ้านที่จะย้ายไปไม่ไกลจากที่เดิมค่ะ เดินนิดเดียวก็ถึงกันแล้วค่ะ ^^
    ... บ้านใหม่ของตรีแต่เป็นบ้านเก่าของคนอื่นอ่ะค่ะ เหอ ๆ >.<

ความจริงไม่อยากจะเป็นหนี้เลยค่ะ ..
    แต่ซื้อไว้เพราะบ้านหลังนี้อยู่ติดกับบ้านที่แม่อยู่ปัจจุบันอ่ะค่ะ ก็เลยซื้อไว้
    .. หาเรื่องหรือเปล่าน้อ -*-

คราวนี้ก็เลยต้องบอกกะอีคุณสรอุ๊ทว่าจะต้องประหยัดแล้วนะเธอ .. จะได้รีบผ่อน ๆ ให้หมด ๆ พอเป็นหนี้แล้วรู้สึกว่ามีห่วงยังไงไม่รู้ ^^"

ก็เลยเป็นเหตุทำให้ต้องทำกินข้าวกินเองดีกว่า
    ... แต่ไม่แน่ใจว่าจะประหยัดหรือแพงกว่าออกไปกินข้างนอกนะคะ 555

จากคุณ : Triny - [ 4 ส.ค. 50 19:50:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom