Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ HBD เด็ก ๆ ด้วย "Mocca Almond Cake" ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

ก่อนเข้าเรื่องมีเรื่องเล่าให้ฟังค่ะ
    ตรีไปตรวจสุขภาพประจำปีมา แล้วบังเอิญว่ามีปัญหาว่าพบไข่ขาวในปัสสวะ

.. ไข่ขาวในที่นี้คือโปรตีนน่ะค่ะ ... ไม่ใช่ไข่เป็นฟอง ๆ นะคะ ^^"

ก็เลยไปปรึกษาหมอว่ามันจะมีผลอะไรหรือเปล่า ต้องทำการรักษาไหม (ในใจคิดว่าแอดมิทเลยป่าวคะ อยากพักผ่อน ^^')

คุณหมอบอกว่าค่าไตปกติ ก็คงไม่เป็นผลอะไร
    ให้พยายามกินน้ำเยอะ ๆ  อย่ากินอาหารรสจัด อย่ากินเนื้อสัตว์มาก

... เล่าให้พี่ที่ทำงานฟัง ... เค้าบอกว่าข้ออื่นทำได้ แต่ว่างดกินอาหารรสจัดคงไม่ได้ ...
    ...  เพราะว่าผ่านปากเข้าไปแล้วรสมันจัดขึ้นเอง ...กรี๊ดดดดดดด เกือบกระโดดเข้าไปจูบปาก -*-

เข้าเรื่องดีกว่าค่ะ ...เมื่อวานทำเค้กไปให้น้อง ๆ ที่ทำงานเป่า HBD กันค่ะ
    เดือนนี้มีเกิดกันทั้งหมด 3 หน่อ
    อายุครบยี่สิบเจ็ดปี ... อุ้ย ... ยี่สิบเจ็ดแล้วเหรอ? ห่างกับพี่นิดเดียวเองนิ เมื่อก่อนพี่ก็อายุเท่านี้แหล่ะ ^^"

เห็นเด็ก ๆ กับพี่น้องที่ทำงานชมกันไม่ขาดปากว่าอร่อยมากเลยค่า
    ..... อัลม่อนด์อ่ะค่ะ อร่อยมากกกกเลย >.<

นังเด็กพวกนี้นิ ทำเค้กชมอัลม่อนด์อร่อย .. เดี๋ยวคราวหน้าจะเอาอัลม่อนด์ดิบมาให้กินซะนี่ = ='

เป็นอันว่าตรีสรุปว่ามันอร่อยมากก็แล้วกันนะคะ
    น้อง ๆ บอกว่าถ้าขาย จะขายเท่าไหร่ ... ตรีตอบว่าประเมินไม่ได้ค่า ... เพราะว่าศิลปินทำ (ทำตามใจฉัน) เหอ ๆๆ
    ^^"

จากคุณ : Triny - [ 10 ส.ค. 50 20:12:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom