Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 103 ... Ratatouille ... " Anyone can cook " จ้า <==

เมื่อวานนัดกินข้าวเย็นกับเพื่อนๆที่คอนโดนายเอ้ พอดีเดือนสิงหาคม ก็เป็นวันเกิดของหลายๆคนในกลุ่มด้วยค่ะ  ... ต้องขอบคุณมากๆ สำหรับคำอวยพรวันเกิดที่มีให้พี่ก้อยนะคะ น้องยุ้ยตั้งกระทู้ให้ แล้วก็มีพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ หลายคนเข้าไปอวยพรให้ พร้อมกับทั้งทางหลังบ้าน ทาง SMS แล้วก็ยังอีกโทรทางไกลสายด่วนมาจากอเมริกา ... ขอบคุณมากๆจริงๆ มิตรภาพที่มีให้กัน ... ทำให้มีความสุขในวันนี้จริงๆค่ะ

ช่วงหลายเดือนที่ผ่านมาเนี่ย ทางกลุ่มพี่ก้อยต่างคนต่างยุ่งๆกันมาก ไม่ได้ไปทำกับข้าวกินด้วยกันอย่างนี้มาหลายเดือนแล้ว ปรกติแทบทุกปี เวลาช่วงมี AF เรามักจะหาโอกาสไปทำกับข้าวกินกัน แล้วก็นั่งดู AF ด้วยกันตลอดเสมอ เวลานั่งดูด้วยกันหลายๆคนเนี่ย ก็จะสนุกมากค่ะ เม้าท์ๆๆๆ หลานๆ นักล่าฝันกันอย่างสนุกสนาน อย่างเช่นเมื่อคืนเราก็สงสัยกันว่า ไอ้ห้างร้านก่อสร้างมันมาอยู่กลางเวทีทำม้ายยยยยยย เอิ๊กๆๆๆๆ

พอจะได้กินข้าวกัน เราก็มานั่งแจกแจงว่าใครจะทำอะไรไปกินบ้าง พี่เอ๋ก็เลยบอกว่า ให้ทำ Ratatuille ให้กินหน่อย แล้วเดี๋ยวพี่เอ๋จะทำ couscous
    ให้กินคู่กัน สงสัยพอดีมันกำลังอินเทรน “ระ-ทะ-ทู-อี พ่อครัวตัวจี๊ด หัวใจคับโลก”  เป็นการ์ตูนฉายอยู่ในโรงตอนนี้พอดี แล้วก็พอดีเห็นมีคนมาตั้งทู้ถามถึงเจ้า Ratatouille อยู่เมื่อวันก่อน พี่ก้อยก็เลยถือกาสทำให้ดูเลยนะคะ

แต่แหม ... ขอหน่อยค่ะ ทำไมตั้งชื่อภาษาไทยเป็นอย่างนี้เนี่ย  “ระ-ทะ-ทู-อี” ... เฮ้ออออออออ  กรรมจริงๆ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ วันแม่แห่งชาติ 20:24:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom