Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ในวันเงียบๆเหงาๆกับ...Double Chocolate Brownie with Walnut Crust ค่ะ...

...สวัสดีวันแม่ค่ะ...วันนี้ เงี๊ยบเงียบ....เงียบจริงๆนะคะ เงียบจนรู้สึก...เหงา...แง้วๆ

...ปกติก็เหงาได้ทุกวันแหละค่ะ ^^ เป็นโรคขี้เหงา ยิ่งวันหยุดยาวแบบนี้ เพื่อนๆหนีกลับบ้านหมด ปล่อยให้แมวอ้วนๆรบกะลูกๆเมี้ยวๆ เพียงลำพัง...T_T

...หู๊ยยย เวอร์จริงๆเลยเนอะ...อะไรจะเหงาขนาดน๊านนนน

...เพราะเบื่อๆเหงาๆ เลยทำหนมดีกว่า เอิ๊กๆ จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน ^^

...ขนมที่ทำวันนี้ ดัดแปลงมาจากหนังสือ Tarts Sweet and Savory ของ Maxine Clark นะคะ

...ที่ว่าดัดแปลง เพราะว่าแปลงส่วนผสมมั่วไปหมดเลยค่ะ - -" เนื่องจากเป็นหนังสือฝรั่งอ่ะนะคะ ส่วนผสมเป็น oz. อย่าง วอลนัท 6 oz. วรรณก็กะๆเอาว่า 1 oz. = 30 grams ซึ่งจริงๆมันไม่ถึง ก็กะเอาคร่าวๆ แบบว่า...มั่วนั่นเองค่ะ ^^

...น้ำตาลก็ลดจากสูตรครึ่งนึงเลยค่ะ อย่างอื่นก็ทั้งลด ทั้งเพิ่ม เลยเรียกว่าสูตรดัดแปลง แต่ก็ให้เครดิตที่มาของสูตรนะคะ ^^

...หน้าตาของ Double Chocolate Brownie with Walnut Crust จากในหนังสือค่ะ ดูน่ากินที่สุดเลยค่ะ

จากคุณ : A Little Catz - [ วันแม่แห่งชาติ 20:26:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom