Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++[J Food Series # 5] 58/07 อาหารญี่ปุ่นสุดหรู(สำหรับผม)ซักมื้อ @ Sazae แล้วก็ไปแวะที่ Kuroda ควบมัน 2 ร้านเลยครับ +++

วันนี้กลับบ้านเร็ว ได้ฤกษ์เอาของดองมาปล่อยอีกแล้ว (รอพี่เอกมาแปะรูปอ่ะ ให้ไวด้วยพี่)

ก็เลยเอาร้านนี้มานำเสนอครับ กับร้าน Sazae ซาซาเอะ ซึ่งน่าจะแปลว่าหอยมะระ (หรือเปล่า เพราะรูปโลโก้ร้านอ่ะ)

ร้านตั้งอยู่ระหว่างซอยสุขุมวิท 33/1 กับ 33/2 (ซอยวิลล่ากับซอย UFM ครับ)

เยื้อง ๆ กับที่จอดรถวิลล่ามาร์เก็ต เป็นห้องแถว 1 คูหา 3-4 ชั้น แต่ทำร้านอาหารญี่ปุ่นแค่ 2 ชั้นครับ

เมนูมีให้เลือกหลายหลากมากมายจริง ๆ ถ่ายมาไม่หมดเมนูครับ เลือก ๆ ถ่ายมา ชัดบ้างไม่ชัดบ้าง

สำหรับราคา ก็ไม่ถือว่าแพงมากมายมหาศาลครับ แต่ก็ไม่ถือว่าสบายกระเป๋าสักเท่าไหร่ (หากกินกันหนัก)

ถือว่าไปลองชิมพร้อม ๆ กันนะครับ ด้วยคำแนะนำจากพี่ฮ็อต หรือพี่ภู Phuket_Jazzy (ขอใส่เครดิตหน่อย)

ที่ชักชวนให้ไปลิ้มลองครับผม

สำหรับรสชาตินั้น ถือว่าไม่เลวเลยทีเดียว อยากให้ไปลองกันเองมากกว่า เพราะผมไม่อยากตัดสินให้กับคนอื่น

การบริการ ก็สบาย ๆ สไตล์ญี่ปุ่น อาจจะติดขัดบ้าง เพราะอาจจะดูใหม่ ๆ กับการบริการ และ

พนักงานเสิรฟก็อายุน้อย ๆ ซะส่วนใหญ่ครับผม

ความสะอาดและบรรยากาศ ดูดีทีเดียว นั่งชิล ๆ กินไปเรื่อย ๆ ได้เลยครับ

ความคุ้มค่า อืมม เดี๋ยวท้าย ๆ กระทู้ก่อนจะออกจากร้าน ผมจะแปะบิลให้ดูนะครับ แล้วตัดสินกันเอง

แต่สำหรับผมถือว่าเหมาะสมกับคุณภาพที่ผมได้ทานในวันนั้นเลยทีเดียว :D

ถ้าอย่างนั้น ติดตามชมกันได้เลยครับ และลองชิมไปพร้อม ๆ กันด้วยครับ กับร้านซาซาเอะ

[Tag] ซาซาเอะ Sazae อาหารญี่ปุ่น สุขุมวิท ซูชิ ซาซิมิ

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 17 ส.ค. 50 19:42:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom