Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวณกิน..ถิ่นเมืองหลวง...In House ...ร้านอาไร๊..สบาย..ไปซะทุกอย่าง..>>

ย่านงามวงศ์วาน...ที่ผมเห็นใครหลายๆคนชอบถามหาร้านอาหารที่น่านั่ง..นั่งแล้วสบายๆ..เย็นกายเย็นใจ...อาหารอร่อย..ตบท้ายด้วยเบเกอร์รี่นุ่มๆรสถูกปาก แกล้มกับไอศครีมเย็นๆหรือกาแฟสดหลากหลายรสชาติ...แหม..!!  อย่านึกว่าไม่มี  ผมไปเจอมาแล้วครับ

ผมพบร้านนี้โดยมีพี่ๆเค้าแนะนำว่าที่หลังห้างโลตัส พงษ์เพชร ที่เลยจากก๋วยเตี๋ยวไก่มะระเจ้าอร่อย มานิดนึงจะเจอซอยแรกของหมู่บ้านเกร็ดแก้ว...เลี้ยวมาเลยครับ 100 เมตร มองซ้ายไว้ จะเห็นร้าน In House ที่มองไปพบกระจกบานใหญ่ ให้ความรู้สึกว่า...มันต้องสบายแน่ๆเลย..ไม่มีอะไรมาบดบังทัศนียภาพทั้งหลาย...ว่าแล้ว ก้าวเท้า  เข้าไปกันครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 50 22:16:41

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 50 22:15:53

จากคุณ : OverEat - [ 26 ส.ค. 50 22:15:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom