Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

--------- ส่งการบ้านคุณอ้วนดำปื๊ดปื๊อ - สปาเก็ตตี้คาโบนาร่า - อร่อยมากค่ะ --------

สวัสดีค่า

วันก่อน จับพลัดจับผลู เข้าบล็อกของคุณ อ้วนดำปื๊ดปื๊อ เข้า
    เลยตกลงใจ ทำสปาเก็ตตี้คาโบนาร่าทาน

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=buddy&month=05-2007&date=19&group=6&gblog=262

ทุกคนที่ได้กิน ชมกันว่าอร่อยมากค่ะ เต็ม 10 เลย
    1 ในนั้น มีสาวฝรั่งชาวสโลวาเกียด้วยคนนึง =)
    บางคนบอกว่า ถ้าไม่บอกว่าทำเอง นึกว่าไปซื้อจากร้านอาหารเลยนะนั่น
    @^__^@

เวอร์ชันเราทำ ข้าวของเครื่องใช้ เป็นของจากอเมริกานะคะ เพราะตอนนี้เราอยู่อเมริกา

อ้อ เรามีแก้อยู่อย่างเดียวเท่านั้น คือเราไม่ใส่ไข่ลวกตอนจบค่ะ จริงๆแล้วตั้งใจจะใส่นะคะ
    แต่ลวกไป ลวกมา ไข่ลวกกลายเป็นไข่ต้มค่ะ -_-'
    ก็เลยกินแบบไม่มีไข่ลวก ปรากฏว่าชอบมากค่ะ เพราะว่าถ้ามีไข่ลวก ความเลี่ยน+ความอ้วน
    จะเพิ่มมากขึ้น ^__^

เริ่มเลยโนะ

เครื่องปรุง ตามนี้หมดเลยค่ะ ยกเว้นไข่

1. เส้นสปาเก็ตตี้ 250 กรัม
    2. วิปครีม 2 ถ้วย มันมีหลายแบบมาก เราเอาแบบที่เป็นกล่องนมนะคะ ไม่ใช่วิปทำเค้ก
    แบบนี้ มันจะหนัก และเหลวกว่าค่ะ
    3. พาร์เมซานซีสป่น 1/2 ถ้วย  
    4. เบคอนหั่น 8 ชิ้น
    5. แฮมหั่น 2 ชิ้น
    6. เห็ดหั่น 1 ถ้วย  
    7. หอมใหญ่สับ 1 หัว เราเอาหัวใหญ่ค่ะ เพราะชอบกิน
    8. ไข่ 4 ฟอง
    9. พริกไทย 2 ช้อนชา
    10. เกลือ 1 1/2 ช้อนชา ให้เค็มๆนำหน่อยนะคะ ปริมาณเท่านี้ กำลังอร่อยเลย

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 50 10:06:54

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 50 10:05:08

จากคุณ : ชอบโซ่จัง - [ 27 ส.ค. 50 10:04:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom