CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[ศึกชิงตำแหน่งเจ้าแห่งศาสตร์ในการยั่วน้ำลาย] รอบที่ 1 อาหารฝรั่งเศส Mini Course VS อาหารจีน โซ๊ย คอร์ส

อาหารฝรั่งเศส Mini Course ร้าน Restaurant Chef (30 คน)
      อาหารจีน โซ๊ย คอร์ส สำนักโคมแดง แห่งถนนศรีนครินทร์ (36 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 66 คน

45.45%
     54.55%

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว เมื่อห้องก้นครัวตกอย่ในยุคมืด เข้าสู่สภาวะซึมเซา ไม่มีกระทู้ใดเป็นที่เบิกบานสำราญใจ จนสมาชิกจอมตละกละผู้หนึ่งอดรนทนดูต่อไปไม่ไหว เขาจึงต้องมาพร้อมแผนการกู้วิกฤตการพาห้องก้นครัวฝ่าฝันความเงียบเหงาให้รอดพ้น

แผนการที่ว่านั่นคือ [ศึกชิงตำแหน่งเจ้าแห่งศาสตร์ในการยั่วน้ำลาย] ครับ

ในหนึ่งกระทู้โหวต ผู้เข้าแข่งขันสองคนจะต้องยอมพลีชีพ โพสกระทู้ทั้งทำรูปทั้งเขียนยั่วน้ำลายตนเองไปด้วย ทนดูคู่แข่งขนอาหารสารพัดสารเพยั่วน้ำลายไปด้วย เป็นศึกที่ทรมานแสนสาหัสยิ่ง แต่ทั้งนี้ก็เพื่อสร้างความตื่นตัวแก่มาตรภูมิอันเป็นที่รัก "ห้องก้นครัว" นั่นเองครับ

สมาชิกจอมตะกละผู้นั้นคือ amenochikara เขาได้ชักชวนสมาชิกรุ่นพี่อีกท่านหนึ่งมาจัดงานประลองรอบแรกด้วยกัน คนผู้นั้นคือ คุณ AugusT[CrusheR]VeronicA ครับ

ทั้งนี้กติกามารยาททั้งหลายและรูปแบบในการประลองกว่าครึ่งล้วนได้รับความช่วยเหลือและชี้แนะจาก คุณ AugusT[CrusheR]VeronicA จนสำเร็จมาเป็นรูปเป็นร่างได้ ขอแสดงความขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ (ยอมบ้าตามผมยังไม่พอ ยังช่วยเหลือจุนเจือซะขนาดนี้)

เอาเป็นว่าขอเริ่ม  [ศึกชิงตำแหน่งเจ้าแห่งศาสตร์ในการยั่วน้ำลาย] ณ บัดนี้ครับ

amenochikara มาพร้อมกับ อาหารฝรั่งเศส Mini Course ราคาย่อมเยา ของร้าน Restaurant Chef

คุณ AugusT[CrusheR]VeronicA มาพร้อมกับ อาหารจีนโซ๊ย คอร์ส (จากปากคำเจ้าตัว โซ๊ย แปลว่า เล็ก ) ของสำนักโคมแดง

อ่านแล้วชอบอาหารของสมาชิกคนไหน ขอเชิญโหวตได้ด้านบนเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 50 19:50:42

จากคุณ : amenochikara - [ 28 ส.ค. 50 19:42:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com