Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอ่อ......เค้าเรียกว่าแกงอะไรครับ -_-'

พอดีเมื่อวานกลับจากมาบุญครองครับ เลยได้แวะซื้อกับข้าวร้านเหนือครับ คือคนขายเป็นคนเหนือครับ อาหารส่วนใหญ่จึงเป็นทางเหนือครับ ผมซื้อไปทานบ่อยเหมือนกันครับ ถือว่าเป็นร้านประจำของผมครับ แต่เมื่อวานซื้อแกงอะไรก้อไม่รู้ครับมาทาน อันที่จิงก้อซื้อมาทานบ่อยเหมือนกันครับ กะว่าจะถามเจ้าของร้านเหมือนกันครับ แต่ลืมทุกที ร้านนี้ขายถุงละ 10 บาทครับ ร้านตั้งอยู่ที่พระโขนงหน้า 7-11 ซอยปรีดีฯ 3 ครับ ส่วนประกอบที่ผมจำแนกได้มีดังนี้ครับ

1. หัวปลี (ที่ผู้หญิงที่คลอดลูกเค้าจะทานกันครับ เพราะจะทำให้ได้น้ำนมเยอะ...มิน่าคนที่บ้านถึงทานบ่อย)
    2. ชะอม (อันนี้ผมชอบครับ ใส่แกงหน่อไม้อร่อยมาก)
    3. พริกหยวกหวาน
    4. กระดูกหมูติดเนื้อ (อันที่จิงผมว่ามันน่าจะใส่เนื้อหมูมากกว่าครับแต่ด้วยราคาแค่นี้เอากระดูกไปล่ะกัน)

สิ่งที่ผมจำแนกออกมาได้แค่นี้ครับ เพราะอย่างอื่นก้อส่วนผสมทั่วไปครับ

ปอลิง......ผมเป็นคนอิสานครับ แต่ชอบซื้อกับข้าวทางเหนือมาทานซะงั้น และก้ออยากทราบชื่อด้วยครับ

จากคุณ : naykainui - [ 30 ส.ค. 50 11:17:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom