Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนช่วยตอบปัญหาเกี่ยวกับ"เค้ก"หน่อยค่ะ

คือเวลาทำสปองค์เค้ก ปัญหาที่เจอบ่อยมากคือ เนื้อเค้กทีได้จะนุ่มมากกกก
    นุ่มจนไม่สามารถที่จะเคลื่อนย้ายอะไรได้เลยค่ะ มันอ่อนแอมากๆๆ
    จับนิดจับหน่อย แตก แยก ไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไร ส่วนผสมทุกอย่างตรงหมด

วันนี้ทำเค้กส้มค่ะ รอบ แรกใส่ถาด 10*10 ออกก็นุ่มแบบอ่อนแอ
    พอใส่พิมพ์ 2ปอนด์ก็ได้เนื้อเค้กที่นุ่มอ่อนแอเหมือนเดิม แล้วสูงมากกกก

สังเกตหลายทีแล้วด้วยค่ะ เนื้อเค้กที่ได้ก่อนอบมันจะได้เยอะมาก
    เทใส่พิมพ์สองปอนด์ได้แทบเต็มพิมพ์ คือถ้าใส่หมดนี่ล้นแน่นอน

รูปที่ถ่ายมานี่ได้เนื้อเค้กที่สูงมาก ทั้งๆที่ใส่ของเหลวลงพิมพ์ไม่หมดด้วยซ้ำ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 50 16:23:35

จากคุณ : ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน - [ 30 ส.ค. 50 16:03:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom