Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หาที่ซื้อช๊อคโกแลต เอาไว้ทำขนมค่ะ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ไปหาซื้อช๊อคโกแลต ทำขนมกันที่ไหนอ่ะคะ เห็นจากหลายๆ กระทู้ ใช้ช๊อคโกแลตแบบ แท่ง
    เราเคยไปซื้อ semi sweet choc. อ่ะค่ะ แล้วมันหา ไม่ได้ มีแต่ของ hershey อ่ะค่ะ แต่มันเป็น เม็ดๆ ที่เอาไว้ทำ ช๊อคชิพ นอกนั้นก็จะเป็นแท่งเล็กๆ แบบเอาไว้กินเล่นอ่ะค่ะ  แล้วของยี่ห้ออื่นๆ ที่หาได้ ก็ไม่เห็นมีอันไหนเขียนว่า เป็น Semi sweet choc. เลย
    ก็เลยอยากถามว่าเพื่อนๆ ไปหาซื้อมาจากไหนกันบ้างคะ
    แล้วยี่ห้อไหน ที่อร่อย แล้วก็นิยมใช้กันค่ะ
    (ลองหาดูจากกระทู้เก่าๆ แล้ว หาไม่เจอ จริงๆ ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ)

*อีกนิดนึงค่ะ ผงโกโก้ ของทิวลิปที่เค้าขายกันห่อใหญ่ๆ นั่น อร่อยมั้ยคะ หรือว่า ตรา นางพยาบาลอร่อยกว่า  มันต่างกันมั้ยคะ

จากคุณ : Slippers_Girl - [ 30 ส.ค. 50 18:16:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom