Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[[[[[ R E V I E W เดินหาของกินด้วยมั๊ย ]]]]] + + + ไปเดินตลาดวังหลังกันมั๊ยค๊า ของกินเพียบ ตามมาดูเลยจ้า + + +

พูดถึงตลาดวังหลังทุกคนคงคุ้นเคยกันดีใช่มั๊ยค๊า

เพราะมันอยู่แถวศิริราช นี่เอง ผึ้งมิ้มว่างทีไรต้องไปเดินหาของกินค่ะ เพราะมีของอร่อยๆ เยอะแยะเลย

ใครยังไม่เคยไปเดินก็ตามมาดูบรรยากาศได้นะคะ
    ส่วนใครเคยเดินแล้ว เคยทานร้านไหนก็เข้ามายืนยันความอร่อยได้เลยจ้า

เริ่มต้นเลย การเดินทางนะคะ
    - ถ้าเอารถมา แนะนำให้จอดรถที่ใกล้ตึกอุบัติเหตุ ของรพ. ศิริราช ค่ะ ชม.ละ 10 บาท
    - ถ้ามาเรือก็ข้ามฟากมาจากท่าพระจันทร์ได้เลยค่ะ สะดวกดี

แต่ผึ้งมิ้มขอไปทางรถดีกว่า ไม่ค่อยถูกกะเรือ กะน้ำ ซักเท่าไหร่ แถมบ้านเราอยู่ฝั่งธน มันต้องข้ามฟากซะที่ไหนล่ะ-_-!

รูปนี้ถ่ายจากที่จอดรถ ค่ะ เราจะเดินกันไปตลอดแนวที่เหห็นเลยนะคะ และก็ซอยวังหลังด้านในด้วย

จากคุณ : pheungmim - [ 2 ก.ย. 50 22:35:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom