Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใช้หมูส่วนไหน ทำหมูกรอบ ค่ะ....

คือชอบทานหมูกรอบค่ะ เคยมาขอสูตรในก้นครัวแล้ว แต่พอลองทำแล้ว ทำไมหมูมันเหม็นสาบค่ะ ทำทั้ง ต้ม อบ แล้ว เอาไปทอด น๊ะค่ะ หรือใช้ส่วนของหมูผิด (คือที่อยู่นี่เค้าไม่มีหมูสามชั้นแบบที่เห็นที่เมืองไทยอะค่ะ หมูสามชั้นที่นี่เค้าจะหั้นมาแล้ว คาดว่าคงจะเป็นส่วนตรงนม น๊ะค่ะ เพราะเห็น หัวนม ด้วย มันเยอะ กว่า เนื้อ ไม่ชอบ แต่ไม่รู้จะหาที่ไหน) แล้วถ้าเป็นส่วนที่เค้าใช้กัน ชื่อภาษาอังกฤษ มันเรียกว่าอะไรค่ะ เผื่อคราวหน้าจะได้ไปถามคนขาย....

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าด้วยน๊ะค่ะ

จากคุณ : oho49 - [ 6 ก.ย. 50 07:28:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom