Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน..ถิ่นเมืองหลวง....เนื้อปิ้ง...ฤาจะถูกลืม...ใครชอบ แวะมาชมครับ..>>

ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม  ด้วยความชื่นชอบในการกินเนื้อวัว ทำให้ผมเองชอบเสาะหา ของที่สมัยนี้ เค้าไม่ค่อยมีคนทำขาย เนื่องจากกระแสคนไม่กินเนื้อวัวเพิ่มขึ้น หรือราคาเนื้อวัวมันแพงจนเกินกว่าที่จะนำมาทำเป็นของกินเล่น เป็นอาหารว่างแบบนี้  ผมกำลังคิดถึง  เนื้อปิ้ง  อยู่ครับ..และผมก็พบอยู่ 2 - 3 เจ้า เป็นรถเข็นข้างทาง แต่รสชาตินั้น...หาไหนปานครับ

อ้อ...และถ้าท่านมีเจ้าอร่อยๆ ประจำใจที่ไหนละก็  บอกกันบ้างนะครับ  ผมจะตามไปชิม แน่นอนครับ

จากคุณ : OverEat - [ 6 ก.ย. 50 20:39:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom