Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 108 .. ไปถึงที่นี่ ... ต้อง Chicken Rice ... แถมขนมหวานร้านฮิตค่ะ <==

สวัสดีค่ะน้องๆ พี่ก้อยกลับมาถึงบ้านวันศุกร์ตอนดึก มาถึงก็รีบเข้าไปดูทู้เดินตลาดก่อนเลยค่ะ  ... โหย ... รู้แล้วค่ะ ว่าพวกเราชาวห้องครัวชอบไปเดินตลาดกันทั้งนั้น ดีใจค่ะที่หลายๆคนชอบบรรยากาศแบบนั้น พี่ก้อยเองก็ชอบไปเที่ยวแบบนี้บ่อยๆ เพราะงั้นคราวหน้าไปตลาดไหน จะถ่ายรูปมาฝากกันอีกนะคะ

พี่ก้อยไปประชุมสามวันค่ะ ... เย็นวันแรกที่ไปถึงจะเป็นเย็นวันเดียวที่ฟรี นอกนั้นก็ต้องทานอาหารเย็นกับพรรคพวกที่มาประชุมร่วมกันจากหลายประเทศ เพราะงั้นเดี๋ยวคืนนี้พี่ก้อยจะพาไปกิน Chicken Rice กันค่ะ มาสิงค์โปร์ทีไร ต้องมีซักมื้อที่พี่ก้อยต้องกินข้าวมันไก่ จริงๆแล้ว ร้านข้าวมันไก่ที่โปรดที่สุดเวลาไปสิงค์โปร์เนี่ย ต้องยกให้ Boon Tong Kee ยังไงๆ ก็ยกให้เป็นที่หนึ่งในหัวใจตลอดเวลาค่ะ

ลองเข้าไปดูในนี้นะคะ พี่ก้อยเคยเขียนถึงเอาไว้

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=jekyll-and-hyde&month=03-2006&date=30&group=16&gblog=1

แต่วันนี้พี่ก้อยจะพาไปกินอีกที่นึงนะคะ ... ซึ่งตรงนี้มันจะคึกคักมากเลยเวลากลางคืน เดินแล้วสนุกดีค่ะ

เอารูปเรือไปดูก่อนนะคะ .... ฮ่าๆๆๆๆ ข้าวมันไก่ ใจเย็นๆค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 9 ก.ย. 50 20:07:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom