Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*~แม่เนื้ออุ่นเข้าครัวมั่วนิ่มกับเมนู "สปาเกตตี้ผัดพริกฝรั่ง" "เทอร์รีนผักย่าง" และ "กุ้งย่างตะไคร้ใบโหระพา" จ้า~*

หายศีรษะจากห้องก้นครัวไปเสียนาน เพราะช่วงนี้งานท่วมหัวเอาตัวไม่รอดมากๆ เลยค่ะ ช่วงใกล้สอบอย่างนี้ ไม่ใช่มีแต่นักศึกษาที่ต้องหน้ามึนเพราะปั่นรายงานนะคะ บรรดาอาจารย์เองก็ตรวจงานกันมืดฟ้ามัวดินเพื่อให้สามารถบอกคะแนนเก็บนักศึกษาได้ก่อนปิดคอร์ส ช่วงนี้เลยกลับดึกทุกวัน กลับมาถึงห้องก็แทบจะเอาหัวซุกหมอนนอนอย่างเดียวเลยค่ะ

แต่คิดเหมือนอุ่นไหมคะว่า ต่อให้เรายุ่งมากแค่ไหน แต่เราจะมีเวลาให้สำหรับคนพิเศษของเราเสมอ วันพฤหัสบดีที่ผ่านมาเป็นวันเกิดคนสำคัญของอุ่นค่ะ งานเยอะจนสมองตาย ไร้ไอเดียหาของขวัญโดยสิ้นเชิง ก็เลยบอกเขาไว้ว่า วันอาทิตย์นี้จะทำกับข้าวให้กิน

ปกติอุ่นจะทำกับข้าวให้เค้ากินอย่างน้อยเดือนละครั้งอยู่แล้วล่ะค่ะ แต่เพราะคราวนี้เป็นมื้อฉลองวันเกิด (ย้อนหลัง) ของเขา อุ่นเลยพยายามเลือกเมนูที่พิเศษๆ หน่อย ก็เลยได้เมนูที่ไม่เคยทำมา ๓ เมนูค่ะ

คือ

สปาเกตตี้ผัดพริกฝรั่ง
    เทอร์รีนผักย่าง
    กุ้งย่างตะไคร้ใบโหระพา

จากคุณ : หลับอุตุ - [ 9 ก.ย. 50 23:59:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom