Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วิปครีมไม่ค่อยอยู่ตัวเลยค่ะ เหลวเกินจะบีบดอกได้ ทำงัยดีคะ

ตีขึ้นฟูได้สวยงาม ปาดไปปาดมาเริ่มเหลว
    วิ่งเข้าออกตู้เย็นเป็นระยะๆค่ะ
    ปาดได้เป็นก้อนงามๆ แต่ไม่ข้นอยู่ตัวพอจะบีบดอกได้อ่ะค่ะ

บีบดอกกันยังงัยคะ กำลังคิดว่า ครั้งหน้าจะบีบดอก คงจะมุดไปทำในตู้เย็น -*-  
    มีเทคนิคพิเศษมั้ยคะ หรือว่าเรายังดีไม่ได้ที่ดีพอ แต่ก็ตั้งยอดแข็งแล้วนะคะ ไม่กล้าตีต่อนานๆกลัวแยกชั้นซะก่อน

ในรูปเป็น banana choco สูตรพี่ t-cha ค่ะ ^^

จากคุณ : ออยขวั่น - [ 12 ก.ย. 50 14:45:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom