Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++[RevieW] 66/07 เอร็ดอร่อยกับนานาอาหารทะเลบุฟเฟ่ต์ที่ "Bon Vivant" @ Tawana Bangkok สรุวงศ์ พร้อมเค้กแสนอร่อยครับ +++

ได้ฤกษ์ไปกินซักที เนื่องด้วยโอกาสพิเศษ วันเกิดของคุณแม่ เมื่อ 7 กันยายนที่ผ่านมาครับ

กับห้องอาหาร บองวีวอง โรงแรมตะวันนา ถ.สุรวงศ์

ก่อนพาไปกิน ผมก็ขอสรุปก่อนเลยดีกว่า เผื่อบางท่านขี้เกียจรอดูรูปนะครับ (Take Your Time)

อาหารนานาชาติเน้นหนักด้วยอาหารทะเลเป็นหลัก และก็เสริมด้วยอาหารชาติต่าง ๆ ทั้งไทย ญี่ปุ่น
    อาหารตะวันตก ก็มีให้เลือกพอสมควร

พร้อมสรรพด้วยเครื่องดื่มนานาชนิด และที่สำคัญสามารถคุยเรื่องการนำไวน์และแอลกอฮอล์
    เข้าไปเปิดทานพร้อมกับอาหารได้ โดยไม่คิดค่าเปิดขวดครับ

อาหารในวันที่ผมไปทาน (คคห.ส่วนตัว) มีความสดใหม่ สะอาดดีครับ ไม่ว่าจะเป็นอาหารทะเล
    อาหารญี่ปุ่น หรืออาหารต่าง ๆ ที่ทำสำเร็จเสร็จไว้แล้วในไลน์บุฟเฟ่ต์

รสชาติ ปานกลาง-ดี ทานได้เรื่อย ๆ จนอิ่มจบมื้อได้เลย
    สำหรับอาหารต่าง ๆ
    ยกเว้นแต่พาสต้าครับ พาสต้าสเตชั่นของที่นี่ รสชาติเป็นจุดอ่อนเลยครับ (ช่วยปรับปรุงด้วยครับ)
    คือขาดความเข้มข้นของรสชาติทุกรสไปเลยล่ะ

ส่วนของหวานนั้น หนักหวานเกินไปหน่อยครับ คนที่ไม่ชอบหวานโปรดหลีกเลี่ยงนะครับ (แต่ลองดูก็ได้)

การบริการ ผมให้คะแนนการบริการในเกณฑ์ที่ดี-ดีมากเลยครับ เอาใจใส่กับอาหารในโต๊ะที่สั่งไป
    คอยถามว่าได้อาหารครบหรือยัง และบางครั้งขี้เกียจเดินจัด ก็ฝากไปสั่งให้เชฟทำได้เลยครับ

และสำหรับท่านที่ไปจัดวันเกิด ทางห้องอาหารก็จะมี เค้กให้ 2 ปอนด์ โดยจำนวนที่จัดต้อง 15 ท่านขึ้นไป
    เค้กที่ให้เลือกมี 2 อย่างครับ อย่างใดอย่างหนึ่ง คือ บลูเบอร์รี่ชีสเค้ก กับราสเบอร์รี่ชีสเค้ก

แถมยังมีการดีดกีต้าร์ร้องเพลงอวยพรวันเกิดให้เสร็จสรรพ เป็นที่เฮฮาสนุกสนานเป็นกันเอง :D

บริกรก็คอยเก็บจานที่ใช้แล้วและเก็บผ้าเช็ดปากให้สม่ำเสมอด้วยครับ

ความคุ้มค่า จัดว่าคุ้มเลยทีเดียวครับ สำหรับผมและครอบครัว ด้วยการลด 50% จากราคาเต็ม
    และยังมีโปร มา 6 จ่าย 5 อีกด้วย กับอาหารที่มีให้เลือกทาน ก็จัดว่ายังเป็นบุฟเฟ่ต์ที่ดีอีกที่นึงเลยครับ

บรรยากาศและความสะอาด จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีสำหรับบุฟเฟ่ต์ในโรงแรม
    แต่ห้องอาหารค่อนข้างเล็ก และหาความเป็นส่วนตัวค่อนข้างลำบากครับ แต่ก็รับได้นะครับ
    กับเสียงจอแจ และการเดินตักไลน์บุฟเฟ่ต์

ห้องอาหารตกแต่งแนวสไตล์ยุโรป สีห้องอาหารเป็นสีขาวครีม แต่งด้วยสีทอง ให้ความสว่างน่ามอง สบายตา
    ประดับด้วยโคมไฟ และระย้า สวยงาม ทานอาหารไปมองไปก็เพลิน ๆ ดีครับ

สรุปของสรุป
    ตามความเห็นส่วนตัวของผมแล้ว ก็ยังถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีในการทานบุฟเฟ่ต์ พร้อมกับอาหารทะเลสด ๆ
    ด้วยราคาที่ลดแล้ว ก็ยิ่งทำให้น่าสนใจมากกว่าราคาเต็มจริง ๆ ครับ และไม่ผิดหวัง
    กับการไปใช้บริการในครั้งนี้ครับ :D

ข้อมูลเพิ่มเติม
    ห้องอาหารบองวีวอง ติดต่อคุณอุ้ม ศศิธร ได้ และถ้าหากจองกันไปเยอะ ๆ
    สามารถเพิ่มไลน์นิดหน่อยได้ เช่นเนื้อวัวอบ (ปกติไม่มี) หรือจองอาหารล่วงหน้า หากกลัวไม่พอนะครับ

[Tag] Bon vivant บองวีวอง บุฟเฟ่ต์ buffet อาหารทะเล Seafood ตะวันนา tawana สรุวงศ์ สีลม

ปล. ขออนุญาตนำหน้าเว็บทางการของโรงแรมบางส่วนมาลงประกอบกระทู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 12 ก.ย. 50 20:04:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom