Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ส่งการบ้านใครดีค่ะ Baked Lemon Cheesecake(Pie)

สวัสดีค่ะ เข้ามาอ่านมาจดสูตร มาแจมกระทู้ในห้องก้นครัวได้ซักพักใหญ่ๆแล้วค่ะ แต่ใช้แต่บัตรผ่านในชื่ออื่น
    ชอบห้องนี้ค่ะ ได้สูตรไปลองมากมาย อิอิ

วันนี้กะมาส่งการบ้าน แต่ไม่รู้จะส่งใครดีค่ะ

เราอยากทำ Cheesecake นานแล้วค่ะ แต่ว่า ดูๆสูตรในก้นครัว มีแบบว่าต้องใช้เจลลาติน เราไปเดินๆหาสองอาทิตย์ มันไม่มีแบบธรรมดา มันมีแบบรสผลไม้ต่างๆ เลยไม่ซื้อมาใช้ หรือว่าต้องใช้แบบรสผลไม้ค่ะ -_-a
    ไปๆมาๆ เปิดคู่มือ เลยทำ Baked Lemon Cheesecake(Pie) ตามคู่มือ food processor ยี่ห้อ Sunbeam ที่ซื้อมาเมื่อเดือนก่อน บวกกับความอยากถ่ายรูปอาหาร อวดเพื่อน (คราวก่อนๆทำของคาวอวดเพื่อน เพื่อนไม่เชื่อค่ะว่าทำเอง)
    เราไม่รู้ว่าในห้องมีสูตรนี้แล้วหรือยัง และไม่รู้เหมือนกันว่าในคู่มือไปเอามาจากไหน ไม่มีอ้างอิง อาจจะเป็นอะไรที่ง่ายๆของฝรั่ง คนทั่วๆไปก็ทำได้มั้ง เราลองๆทำแล้วก็หร่อยดีนะคะ ชอบ มันหอมดี
    สูตรมันก็ง่ายๆ เหมือนๆกับการทำ cheesecake cheese pie ทั่วๆไป ที่พี่ๆน้องๆเคยลงไว้ในห้องก้นครัวนี่แหละ

เริ่มเลยแล้วกันเนาะ

จากคุณ : Lanina - [ 15 ก.ย. 50 16:19:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom