Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

-------->[ ครัวเฮียแมว ]<-------- เข้าครัวทำ "ข้าวต้มปลาร้า"...มาอนุรักษ์อาหารไทย ๆ ดีกว่า ^__^

จะบอกให้ก่อนเริ่มทำเลยก็ได้ครับว่าเมนูนี้เป็นอาหารชาววังของไทยโบราณเลยทีเดียวครับ
    และผมก็จะบอกว่าเป็นอาหารที่ส่วนตัวผมนั้นชอบมากเลยแหละ ^___^

ยิ่งตอนที่ไม่ค่อยสบายแล้วเบื่อ ๆ อาหาร ไม่อยากกินอาหารหนัก ๆ ก็จะทำเมนูนี้กินเองบ่อย ๆ
    และยิ่งโดยส่วนตัวของผมเองนั้น ก็ไม่ชอบกลิ่นกระเทียมเจียวที่อยู่ในข้าวต้มเครื่องแบบจีน ๆ ซะด้วย
    บางทีมันจะพาลคลื่นไส้ตอนเช้าเอาซะนี่ (คงเป็นอยู่คนเดียวมั้งครับอาการนี้)ก็ยิ่งทำให้อยากกินข้าวต้มไทย ๆ แบบนี้มากขึ้น ^___^

ใครที่ไม่ชอบปลาร้าก็ลองดู ๆ ไปได้นะครับ...เผื่อลองทำแล้วอาจชอบขึ้นมา...อิอิอิ

จากคุณ : เฮียแมว - [ 17 ก.ย. 50 01:17:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom