Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~*~ดึกไปมั๊ยคะ สำหรับขนมหวาน "วุ้นมะพร้าว(เผา)อ่อน" ชวยชิมก่อนเข้านอนค่ะ~*~

สวัสดีค่ะทุกคน

เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะคะ ที่ชวนทุกคนมาทำขนมทานกัน คราวที่แล้ว ชวนทำบัวลอย(สอดไส้)สามสีงัยคะ พอจะจำกันได้มั๊ยเอ่ย

ทำขนมทานเองก็ดีไปอีกแบบนะคะ เรื่องความสะอาด สบายใจได้ แต่ว่าเหนื่อยตอนเก็บล้างนี่ซิ...

วันนี้ชวนเพื่อนๆ มาทำขนมที่ทำง่ายๆ อร่อยๆ กันค่ะ

จริงๆ แล้วสูตรที่ได้เป็น "วุ้นมะพร้าวอ่อน" แต่ว่าเนื้อมะพร้าวอ่อนมันแกะยาก เลยขอใช้เนื้อมะพร้าวเผาแทนค่ะ (แกะง่ายมากๆ)

มาดูผลงานก่อนดีกว่านะคะ สำเร็จเป็นแบบนี้ได้ค่ะ

จากคุณ : ไม่ยอม..โต - [ 18 ก.ย. 50 22:14:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom