Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++[RevieW] 69/07 ห้องอาหาร Next2 Cafe & Terrace @ Shangri-la Hotel กับ Buffet มื้อเย็นวันอาทิตย์ ชิล ชิล ครับ +++

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีโอกาสได้ไปทานมาครับ กับห้องอาหาร Next2 โรงแรมแชงการีล่า

โรงแรมแชงการีล่าตั้งอยู่บนถนนเจริญกรุง ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ใกล้กับสะพานตากสิน

ที่เลือกไปกินวันอาทิตย์ทั้ง ๆ ที่ได้รับข้อมูลมาว่า ศุกร์และเสาร์มื้อเย็น seafood จะอลังการกว่า
    ก็เพราะว่า เดินทางสะดวกไม่ต้องกังวลเรื่องรถติดนี่แหละครับข้อสำคัญ ทำอะไรจะได้ไม่ต้องรีบ
    และพักผ่อนมาทั้งวัน เดินทางไปกินสบาย ๆ ดีกว่าครับ :D

มาดูรายละเอียดของห้องอาหาร Next2 ซึ่งเป็นห้องอาหารนานาชาติบ้างดีกว่าครับ ก่อนที่จะไปลุยกัน

เริ่มจากราคาก่อนเลย แต่ผมมีแต่ราคามื้อเย็นนะครับ เป็นดังนี้

วันอาทิตย์ถึงพฤหัส ราคาอยู่ที่ 1,450 บาท ++ ครับ
    วันศุกร์และเสาร์ ราคาอยู่ที่ 1,590 บาท ++ ครับ
    เด็กอายุต่ำกว่า 5 ขวบ ไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ

ราคานี้จะรวมเครื่องดื่มคือ น้ำเปล่า ชาและกาแฟ ไว้ทีเดียวแล้วครับ

สำหรับท่านที่จะนำแอลกอฮอล์เช่น เหล้า หรือไวน์ เข้าไปเปิดทานที่ห้องอาหาร
    เสียค่าเปิด 500 บาท net ครับ

ข้อแตกต่างก็คือ คืนวันศุกร์และเสาร์ จะเด่นที่ไลน์อาหารทะเล เพราะห้องอาหารจัดเป็น seafood night

โดยอาหารส่วนใหญ่ในไลน์ ก็จะทำออกมาจากอาหารทะเลครับ

กลับกันในวันธรรมดาก็ยังคงมีสเตชั่นอาหารทะเลอยู่เช่นกัน แต่อาหารในไลน์ จะทำมาจากเนื้อสัตว์
    ชนิดต่าง ๆ มากกว่าวันศุกร์และเสาร์ครับ :D

จุดเด่น ๆ ของที่นี่สำหรับผม ในด้านาอาหารก็จะเป็นสเตชั่นอาหารทะเล เนื้ออบ ฟัวกราส์ และของหวาน

ด้านบรรยากาศก็น่าจะเป็นวิวทิวทัศนียภาพ ด้านนอกของห้องอาหารครับ เพราะแม้ว่าจะนั่งอยู่ในห้องอาหาร
    ด้วยการที่ทำเป็นกระจกโดยรอบ จึงมองเห็นวิวได้อย่างไม่ยากเย็นเลย แถมยังได้หนีจากอากาศร้อนอบอ้าว
    เข้ามาทานในห้องปรับอากาศด้วยครับ :D

จุดด้อยของที่นี่สำหรับผม ก็คงจะเป็นไลน์อาหารญี่ปุ่นนะครับ ซึ่งมีให้เลือกน้อยนิดจริง ๆ
    ปลาดิบขาดความหลากหลายไปมาก ๆ เลยทีเดียว และก็มีอีกประการนึง ซึ่งค่อนข้างจะเจอบ่อยมาก
    กับที่นี่ ก็คือการมาเติมน้ำของบริกร แทบจะน้อยครั้งมาก ๆ บางครั้งเรียกแล้วชูแก้วแล้ว ก็หายไปเฉย ๆ
    แต่ก็ยังดี ที่ทุกครั้งที่มาเติมก็จะกล่าวคำขอโทษและยิ้มแย้มแจ่มใสตลอดเวลา ก็เลยไม่หงุดหงิดอะไรครับ

จะว่าไปแล้ว ที่นี่ก็เป็นอีกที่ที่ผมรู้สึกดี กับรสชาติและคุณภาพอาหาร นอกเหนือจาก
    ห้อง The Dinning Room ในราคาที่สูสีกันครับ :D

ปล. ความคิดเห็นทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ สำหรับความคุ้มค่าหรือไม่นั้น
    คงต้องลองหาโอกาสไปพิสูจน์กันเองต่อไปครับ ^__^

[Tags] Next2 Shangri-la buffet เจริญกรุง แม่น้ำเจ้าพระยา สะพานตากสิน อาหารนานาชาติ

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 18 ก.ย. 50 22:32:37 ]