Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

น้ำมันพืช อะไรดีที่สุด น้ำมันรำข้าว ใช่มั้ย ? ส่วนน้ำมันปาล์ม ก็อันตราย เอะทำไมงั้นล่ะ?

ผมมีปัญหาเวลาเลือกซื้อน้ำมันพืช

ไม่แน่ใจว่า ชนิดไหน ดีต่อสุขภาพ

บางคนบอก น้ำมันจาก "รำข้าว" ดีสุด!

แล้ว บางที ก็ได้ยินว่า น้ำมัน "ปาล์ม" ไม่ควรใช้
    ปรุงอาหาร มันอันตราย อันนี้น่ากลัวนะครับ!

สรุป ใครมีข้อแนะนำดี ๆ เกี่ยวกับการใช้น้ำมันพืช

ช่วยแนะนำด้วยครับ และขอขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ยี่สิบสองกรกฎา - [ 18 ก.ย. 50 23:18:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom