Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอสูตรการทำขนมโป้งเหน่ง(ตุ้มเหม่ง,ลูกตุ้ม)

ขอสูตรการทำขนมโป้งเหน่ง(ตุ้มเหม่ง,ลูกตุ้ม) แล้วแต่คนจะเรียกครับ  มีไม้เสียบ เป็นลูกกลมๆ มีไส้กรอกข้างใน  หน่อยอ่ะครับ  คือว่า จะไปทำขายตอนปิดเทอม คือว่าบ้านอยู่ข้างตลาดอ่ะครับ อยากทำขนมโป้งเหน่ง(ตุ้มเหม่ง,ลูกตุ้ม) ขายบ้าง เพราะว่ามีขายอยู่คนเดียวแล้วขายดีมาก เคยลองหรอกถามสูตร แต่แกไม่หลงกลเลยอ่ะครับ เลยไม่ได้สูตรเลย แต่ตอนนี้ เค้าไม่ได้ขายแล้ว เพราะว่า เค้าท้อง เลยหยุดไป แต่แกก็ไม่ยอมบอกสูตรผมครับ ว่าทำอย่างไร  ขอวอนผู้รู้ ช่วยมาบอกสูตรด้วยนะครับ ว่าทำอย่างไร คือ จะทำขายตอนปิดเทอมอ่ะครับ จะได้หาค่าเทอม ไปในตัวด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ

จากคุณ : keke_lovely - [ 20 ก.ย. 50 03:55:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom