Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

- = แป้ง Plain Flour สามารถนำมาชุบทำ " เทมปุระ " ได้หรือไม่คะ?? = -

เครียดค่ะ.. เพิ่งทำผิดครั้งยิ่งใหญ่ไปตะกี้นี้เอง.. ไม่อยาทำผิดซ้ำสองอีก..

วันนี้ซื้อกุ้งมาทำทอดมันกุ้ง.. ใช้กุ้งไปเป็นกิโลเลย.. แถมทำไปให้เพื่อนบ้านอีกต่างหาก..
    ผลออกมา.. รสชาติห่วยมากๆ.. เราเองยังกินไม่ลงเลย.. (สงสารก็แต่เพื่อนบ้านไม่รู้กินไปหรือเปล่า)

..

เข้าเรื่องค่ะ.. กุ้งที่ซื้อมาทำทอดมันกุ้งมันเหลือ.. เลยว่าจะทำ " เทมปุระ " พรุ่งนี้..

ติดที่ว่า.. แป้งโกกิที่บ้านหมด.. เลยไม่รู้จะทำงัยดี..

..

ไม่ีทราบว่า..

๐ แป้ง Plain Flour สามารถนำมาชุบทำ " เทมปุระ " ได้หรือไม่คะ??  

๐ แล้วใครมีสูตรทำ เทมปุระ แบบชัวร์ๆบ้างคะ ??
    ( ตอนแรกว่าจะมั่วเอา แต่มั่วทอดมันกุ้งแล้วกินไม่ได้เลยไม่กล้ามั่วอีก )

..

รบกวนด้วยนะคะ.. ว่าจะทำไปแก้หน้า.. ให้เพื่อนบ้านทานอีกที.. แต่เกรงจะเสียหน้าซ้ำสอง..

.. ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าค่ะ .. เทียน

จากคุณ : King of Alan - [ 22 ก.ย. 50 19:59:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom