Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***กระทู้อู้งาน หายไปน๊าน..นาน วันนี้ชวนมาทำบลูเบอร์รี่มัฟฟิน สูตรง่าย ๆ กันค่ะ***

ไม่ได้โพสซะนานเลยค่ะ (แหม...ทำยังกะโพสต์บ่อย อิ ๆ) แต่ก็เข้ามาเยี่ยมเยียนเกือบทุกวันนะคะ เห็นเพื่อน ๆ สมาชิกทำขนมกันบ่อย ๆ เห็นแล้วมันคันไม้คันมือจริง ๆ ค่ะ ตุ๊กหยุดทำขนมไปพักนึงแล้วค่ะ เหตุเพราะมีเจ้าตัวเล็กมาสถิตย์ในท้อง ตอนนี้ปาเข้าไปจะ 31 week แล้วค่ะ เลยต้องทำให้ห่างจากครัวไปพักใหญ่ ๆ แต่เมื่อวานนี้มันคันไม้คันมือมากค่ะ อยากทำขนม แต่ด้วยความที่ยืนนาน ๆ ไม่ได้ ก็เลยต้องหาสูตรง่าย ๆ มาทำ ก็เลยได้ออกมาเป็นบลูเบอร์รี่มัฟฟินสูตรของอาจารย์ปริศนา บุญสินสุข จากหนังสือ 10 Best ค่ะ ลองตามมาดูกันนะคะ

จากคุณ : หลานตานี - [ 24 ก.ย. 50 10:33:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom