Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่ ๆ เพื่อน ๆ "อาหารอะไร..สมัยเด็ก ๆ ท่านเห็นแล้วไม่ชอบ..ท่านเอาซะเลย" แต่โตขึ้น..กลับเป็นของโปรดเลยครับ

ปกติสมัยเด็ก ๆ ผมจะไม่ชอบทาน "ไก่ต้ม" เอาซะเลย(เห็นแล้ว ยี้ทุกที)
     เนื่องด้วยผมเกิดมาในครอบครัวคนจีนน่ะครับ
     ก็เห็นป๊า..ม๊า ไหว้เจ้าทุกปี
     พอเห็นไก่ต้ม...ก็เอียน เลยครับ
     แต่โตขึ้น...ดันชอบซะงั้น แบบว่า ข้าวมันไก่ นี้สุดยอดเลยอ่ะครับ
     ไก่ต้ม..มันย่อง ๆ...เนื้อขาวอวบ..บวกกับน้ำจิ้มและน้ำซุปรสเลิศ (พูดถึง หิวขึ้นมาตะหงิด เลย 555)
      อยากทราบ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ห้อง ก้นครัว เหมือนกันครับว่า "สมัยเด็ก อาหารอะไรที่ท่านไม่ชอบเอาซะเลย..แต่ดันเป็นอาหารโปรด เมื่อทานโตขึ้น"
     แสดงค.คิดเห็นมาได้เลยน่ะคับ
     ขอขอบพระคุณ กับค.คิดเห็นดี ๆ ครับผม

จากคุณ : Kie_Man - [ 27 ก.ย. 50 09:50:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom