Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Emulsifying Agent for cake (SP) จำเป็นอย่างนี้นี่เองค่ะ

ลองทำเค้กแบบสปันจ์มาหลายครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่สำเร็จเลย อบเสร็จเป็นเค้กยางพาราทุกที เกือบทุกสูตรในนี้แนะนำว่าให้ใช้ SP ด้วย แต่ดื้อจริงๆ ไม่ยอมใช้ค่ะ ในที่สุดก็ทนล้มเหลวต่อไปไม่ไหว เมื่อวานเลยลองใช้ดู ผลออกมาเกินคาดค่ะ ได้ทานกันซักที กับเค้กส้มสูตรพี่แหม่ม Tiara ค่ะ มีรูปมาส่งการบ้านด้วยค่ะ แต่ก็ยังมีคำถามค่ะ ว่า SP เนี่ยเป็นวัตถุเจือปนอาหาร ทำมาจากอะไร ทานบ่อยๆจะมีผลอะไรบ้างมั๊ยคะ พยายาม Serch หาแล้วเจอแต่คำจำกัดความค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

จากคุณ : Little Freezy - [ 30 ก.ย. 50 11:45:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom