Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

step by step กับ Fruits Shortcake ค่ะ

...สวัสดีทุกคนค่ะ ^^ วันนี้ชวนมาทำขนมเดิมๆ ที่หลายๆคนคงเริ่มเบื่อละ ^^" กะ Fruits Shortcake ที่เคยลงสูตร แต่ไม่ได้ลงวิธีทำ และ ลูกปลา กะคุณอุ่นส่งการบ้านไปแล้ว

...จริงๆที่โพสต์วันนี้ อยากให้ดูวิธีทำสปันจ์มากกว่าค่ะ ^^ สปันจ์สูตรพี่แหม่ม Tiara เช่นเคย สูตรเดียว ในดวงใจค่ะ ^^

...การตีสปันจ์เค้ก แต่ละคน แต่ละสูตร ไม่เหมือนกัน เรียกได้ว่า แล้วแต่ถนัดนะคะ วรรณไม่ทราบว่าการตีแต่ละอย่างให้ผลต่างกันแค่ไหน เพราะที่ทำอยู่ทุกวันนี้ เรียกได้ว่า ค่อนข้างพอใจกับวิธีตีแบบนี้

...เอาเป็นว่า ใครสะดวกตีแบบไหน ก็ตามสะดวก และตามถนัดนะคะ...หรือจะมาลองตีแบบวรรณก็ได้ค่ะ ^^

...ขอบคุณพี่แหม่มเจ้าของสูตรสปันจ์อร่อยด้วยนะคะ ^^

...อ้อ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยโหวตกระทู้นี้ http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D5788904/D5788904.html ให้ยังคงเป็นกระทู้แนะนำด้วยนะคะ ยังไม่อยากให้ตกตอนนี้ ^^" อยากให้เพื่อนๆที่พึ่งเข้ามา ได้เห็นกระทู้นี้ค่ะ เพราะถ้ากระทู้ตกไปแล้วคนเข้ามาใหม่ ก็จะหากระทู้นี้เจอลำบาก หรือไม่เห็นเลย ถ้าเพื่อนๆเห็นว่า กระทู้อุปกรณ์เบื้องต้นสำหรับมือใหม่หัดทำเบเกอรรี่มีประโยชน์ก็รบกวนช่วยคลิกโหวตด้วยนะคะ ขอบคุณ...ที่ช่วยโหวตค่ะ ^^

จากคุณ : A Little Catz - [ 30 ก.ย. 50 20:07:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom