Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย...ศรีสุนีย์...สุกี้ใส่กะทิ...ที่นครนายกครับพี่น้อง...>>

...เนื่องจากกระทู้นอกเรื่องที่เราทั้งหลาย จะพากันไปเที่ยวบ้านลุงช้าง  ที่จังหวัดนครนายกกัน  ทำให้ผมเองคิดถึงบรรยากาศตอนเป็นวัยสะรุ่นขึ้นมาทีเดียว

สมัยวัยสะรุ่น ท่านเคยไปเที่ยวน้ำตกกับเพื่อนๆกันไหมครับ  ถ้าเคยไปนะ ท่านทั้งหลายก็คงจะไม่พลาด น้ำตกวังตะไคร้ น้ำตกสาริกา น้ำตกนางรอง ที่สุดฮิตของหมู่วัยรุ่น ที่นิยมจัดนำเที่ยวไปตามน้ำตกทั้งหลายนี้ และด้วยเหตุผลนี้เองทำให้จังหวัดนครนายก จึงเป็นจังหวัดที่นักท่องเที่ยวผู้รักธรรมชาติของนครนายกและหลงใหลไปกับสายน้ำจากบางยี่ขันกันเป็นทิวแถว
    อาหารสุดฮิตของการไปท่องเที่ยวแบบนี้  ก็ไม่พ้นข้าวเหนียวส้มตำ ไก่ย่าง ที่เป็นทั้งกับข้าวและกับแกล้ม  แต่ถ้าเป็นผมนะก็จะต้องวนเวียนอยู่กับร้านอาหารที่อร่อยๆ ตั้งแต่ตลาดบ้านนา เข้าไปซื้อกุยช่ายแป้งนิ่มๆ น้ำจิ้มอร่อยๆที่หลังตลาด และขับรถเลาะมาตามริมทางที่จะเข้าน้ำตกวังตะไคร้ และผมเองก็มีร้านอาหารที่ต้องแวะทุกครั้งที่มานครนายก ตั้งแต่บัดนั้นจนกระทั่งบัดนี้เลยทีเดียว  “ ร้านศรีสุนีย์ ”  คือร้านที่ผมจะแนะนำให้ท่านทั้งหลายรู้จักครับ...หวังว่าคนที่เป็นคนนครนายกจริงๆ จะแวะมาชิม มาทานร้านนี้กันบ้างนะครับ...เดี๋ยวโดนด่าอีก...ฮา

จากคุณ : OverEat - [ 5 ต.ค. 50 01:48:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom