Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย....กุยช่ายเจ๊หงอ...ตลาดบ้านนา...นครนายก..>>

สืบเนื่องมาจากการที่ได้ไป On Tour บ้านของลุงช้าง Bikefriday...คนใจดี น้ำใจมากล้น แห่งห้องก้นครัวนี้ ที่บ้านพักของลุงช้างเองที่ไปปลูกไว้เพื่อพักผ่อนที่จังหวัดนครนายก แต่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้ ลุงช้างผู้ใจดี ก็พาคณะน้องๆ หลานๆ ไปนอนชมดาวกันที่นครนายกซะ 1 คืน และก็ไม่มีคำว่าผิดหวังสำหรับ Trip นี้ สนุกมากล้น อิ่มมากหลาย จะตายเพราะย่อยไม่ทันนี่แหละครับ....
    ...ผมเองแว่บออกนอกขบวนไปแวะหาของอร่อยที่ตลาดบ้านนา ก่อนจะเข้าตัวเมืองนครนายกประมาณ 10 กว่ากิโล ถ้าท่านมาจากกรุงเทพฯ จะมีป้ายบอกให้เลี้ยวซ้ายไปบ้านนา เลี้ยวมาเลยครับ 8 กิโล จะเจอกับไฟแดง ที่บอกว่า ซ้ายไปหินกอง สระบุรี เลี้ยวขวาไปนครนายก ท่านต้องเลี้ยวซ้ายมานะครับ แล้วเลยไปประมาณ 5 - 600 เมตร จอดรถได้เลยครับ  ถึงแล้วครับ ตลาดบ้านนา ด้านซ้ายของตลาดจะมีซอยเล็กๆเข้าไปข้างๆตลาดได้ หน้าปากซอยเล็กๆนี้ จะเป็นร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า เดินไปด้านหลังตลาดเลยครับ ประมาณ 200 เมตร มองซ้ายไว้ จะเห็นคนมุงๆอะไรอยู่ มีควันไอน้ำพุ่งๆขึ้นมา นั่นแหละครับ ร้านกุยช่ายเจ้าอร่อย และเป็นเจ้าแรกของตลาดบ้านนา ...มองป้ายข้างบนหัวเห็นชื่อร้านชัดเจน...กุยช่ายบ้านนา  เจ๊หงอเจ้าเก่า...แม่นแล่วครับ

จากคุณ : OverEat - [ 15 ต.ค. 50 20:48:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom