Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพื่อนๆ ชาวก้นครัว น้ำดื่มที่บ้านใช้แบบไหนครับ

คือผมอยากได้ข้อมูลเพื่อเอาไปทำรายงาน เกี่ยวกับน้ำดื่มที่เพื่อนๆ เลือกดื่มว่า เป็นแบบไหน เช่น ใช้น้ำจากเครื่องกรองน้ำจากท่อประปา ซื้อน้ำเป็นขวดหรือถัง ต้มน้ำ น้ำฝน หรือซื้อจากตู้กดครับ

และเหตุใดจึงเลือกแบบนี้ เช่น วิธีการกรอง ความสะอาด ราคา

ส่วนที่ผมสงสัยส่วนตัวอีกเรื่องคือ เคยได้เมลมาว่าน้ำดื่มแบบ R.O. (Reverse Osmosis) ดื่มไปไม่ดีต่อสุขภาพ อ่านไปก็งงๆ เหมือนกัน

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : BESTINO - [ 18 ต.ค. 50 11:18:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom