Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

##== Double boiler ทำแบบนี้ได้ป่ะครับ (พร้อมคำเตือนในการถ่ายรูป รีวิว) ==##

ตอนทำ tiramisu ใช้มือถือหม้อใบบนเมื่อยแทบตาย หลังจากได้รับการแนะนำจากในกระทู้ tiramisu แล้ว ก็เลยหาอุปกรณ์ที่มีมาประยุกต์ ก็น่าจะใช้ได้นะครับแบบนี้ :)

ปล. เห็นรูปนี้แล้วนึกขึ้นได้ครับ เป็นคำเตือนสำหรับการถ่ายวัสดุที่เป็นเงาสะท้อน อย่าแก้ผ้า/ถอดเสื้อถ่ายรูปเด็ดขาดนะครับ เพราะมันจะสะท้อนให้เห็นอยู่ในวัสดุที่เราถ่าย 5555+  สีฟ้านั้นคือกางเกงขาสั้น โชคดีที่ไม่เห็นท่อนบน d -_-"b
    ถ่ายเสร็จ ต้องตรวจสอบรูปให้ดีก่อนโพส ว่ามีอะไรโผล่ออกมารึเปล่า เอิ๊กๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 19 ต.ค. 50 07:41:51

จากคุณ : phenix_th1 - [ 19 ต.ค. 50 07:40:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom